Divi 5.0.0-public-beta.2.2 - en to th translation catalogue (1518 entries)

en:  Enable custom title
th:  เปิดใช้ชื่อเรื่องแบบกำหนดเอง

en:  Enable meta description
th:  เปิดใช้คำอธิบายเมตา

en:  Enable meta keywords
th:  เปิดใช้คีย์เวิร์ดเมตา

en: %1$d %2$s are Incompatible with %3$s
th: %1$d %2$s ไม่เข้ากันได้กับ %3$s

en: %1$d %2$s is Incompatible with %3$s
th: %1$d %2$s ไม่เข้ากันได้กับ %3$s

en: %1$s Columns
th: คอลัมน์ %1$s

en: %1$s Images Used From Unsplash
th: ใช้รูปภาพ %1$s จาก Unsplash

en: %1$s Modules Ready to be Converted to %2$s
th: โมดูล %1$s พร้อมแปลงเป็น %2$s

en: %1$s Widget is Incompatible with %2$s
th: วิดเจ็ต %1$s ไม่เข้ากันกับ %2$s

en: %1$s Widgets are Incompatible with %2$s
th: วิดเจ็ต %1$s ไม่เข้ากันกับ %2$s

en: %1$s could not be displayed.
th: ไม่สามารถแสดง %1$s ได้

en: %d Item
th: %d รายการ

en: %d Items
th: %d รายการ

en: %d Layout
th: เลย์เอาต์ %d

en: %d Layout Pack
th: แพ็กเลย์เอาต์ %d

en: %d Layout Packs
th: แพ็กเลย์เอาต์ %d

en: %d Layouts
th: เลย์เอาต์ %d

en: %d Module
th: โมดูล %d

en: %d Modules
th: โมดูล %d

en: %d Page
th: หน้า %d

en: %d Pages
th: หน้า %d

en: %d Reviews
th: รีวิว %d รายการ

en: %d Row
th: แถว %d

en: %d Rows
th: แถว %d

en: %d Sales
th: ยอดขาย %d รายการ

en: %d Section
th: เซ็กชัน %d

en: %d Sections
th: เซ็กชัน %d

en: %d Total Layouts
th: เลย์เอาต์ทั้งหมด %d

en: %s Name
th: ชื่อ %s

en: %s News And Resources
th: ข่าวสารและแหล่งข้อมูล %s

en: %s Plugin is Potentially Incompatible
th: ปลั๊กอิน %s อาจไม่เข้ากัน

en: %s Plugins are Potentially Incompatible
th: ปลั๊กอิน %s อาจไม่เข้ากัน

en: %s Roadmap
th: แผนงานของ %s

en: %s Theme Options
th: ตัวเลือกธีม %s

en: %s Theme Templates Are Incompatible With %s
th: เทมเพลตธีม %s ไม่เข้ากันกับ %s

en: &laquo; Older Entries
th: &laquo; รายการเก่ากว่า

en: (no title)
th: (ไม่มีชื่อ)

en: + Add One More Tab
th: + เพิ่มแท็บอีกหนึ่งแท็บ

en: 0 Comments
th: 0 ความคิดเห็น

en: 0 comments
th: 0 ความคิดเห็น

en: 1 Column
th: 1 คอลัมน์

en: 1 Comment
th: 1 ความคิดเห็น

en: 1 comment
th: 1 ความคิดเห็น

en: 3D Render
th: เรนเดอร์ 3D

en: 404 Not Found
th: 404 ไม่พบ

en: <div class="updated"><p>This is a fresh installation of %1$s theme. Don't forget to go to <a href="%2$s">ePanel</a> to set it up. This message will disappear once you have clicked the Save button within the <a href="%2$s">theme's options page</a>.</p></div>
th: <div class="updated"><p>นี่คือการติดตั้งธีม %1$s ใหม่ อย่าลืมไปที่ <a href="%2$s">ePanel</a> เพื่อตั้งค่า ข้อความนี้จะหายไปเมื่อคุณคลิกปุ่มบันทึกภายใน <a href="%2$s">หน้าตัวเลือกของธีม</a>.</p></div>

en: <em>Before you can receive product updates, you must first authenticate your Elegant Themes subscription. To do this, you need to enter both your Elegant Themes Username and your Elegant Themes API Key into the Updates Tab in your theme and plugin settings. To locate your API Key, <a href="https://www.elegantthemes.com/members-area/api/" target="_blank">log in</a> to your Elegant Themes account and navigate to the <strong>Account > API Key</strong> page. <a href="https://www.elegantthemes.com/documentation/divi/update-divi/" target="_blank">Learn more here</a></em>. If you still get this message, please make sure that your Username and API Key have been entered correctly
th: <em>ก่อนที่คุณจะได้รับอัปเดตผลิตภัณฑ์ คุณต้องยืนยันตัวตนการสมัครสมาชิก Elegant Themes ของคุณก่อน โดยคุณต้องกรอกทั้งชื่อผู้ใช้ Elegant Themes และคีย์ Elegant Themes API ของคุณลงในแท็บ Updates ในการตั้งค่าธีมและปลั๊กอินของคุณ หากต้องการค้นหาคีย์ API ของคุณ ให้ <a href="https://www.elegantthemes.com/members-area/api/" target="_blank">เข้าสู่ระบบ</a> บัญชี Elegant Themes ของคุณ แล้วไปที่หน้า <strong>Account > API Key</strong> <a href="https://www.elegantthemes.com/documentation/divi/update-divi/" target="_blank" >ดูข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่</a></em>. หากคุณยังคงเห็นข้อความนี้ โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าได้กรอกชื่อผู้ใช้และคีย์ API ถูกต้องแล้ว

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Older Comments
th: <span class="meta-nav">&larr;</span> ความคิดเห็นที่เก่ากว่า

en: AI Default
th: ค่าเริ่มต้นของ AI

en: AI Unlimited
th: AI ไม่จำกัด

en: API Key
th: คีย์ API

en: About
th: ประมาณ

en: About %s seconds remaining
th: เหลืออีกประมาณ %s วินาที

en: About Me
th: เกี่ยวกับฉัน

en: Abstract Art
th: ศิลปะนามธรรม

en: Access Your %s From Any Website
th: เข้าถึง %s ของคุณจากเว็บไซต์ใดก็ได้

en: Activate WooCommerce Plugin
th: เปิดใช้งานปลั๊กอิน WooCommerce

en: Activating WooCommerce
th: กำลังเปิดใช้งาน WooCommerce

en: Active Link Color
th: สีลิงก์ที่ใช้งานอยู่

en: Active Primary Menu Link Color
th: สีลิงก์เมนูหลักที่ใช้งานอยู่

en: Add A Custom Page
th: เพิ่มหน้าที่กำหนดเอง

en: Add Author Bio
th: เพิ่มประวัติผู้เขียน

en: Add Background Color
th: เพิ่มสีพื้นหลัง

en: Add Button Icon
th: เพิ่มไอคอนปุ่ม

en: Add ET Box
th: เพิ่มกล่อง ET

en: Add ET Button
th: เพิ่มปุ่ม ET

en: Add ET Learn more block
th: เพิ่มบล็อกเรียนรู้เพิ่มเติม ET

en: Add ET Tabs
th: เพิ่มแท็บ ET

en: Add Element
th: เพิ่มองค์ประกอบ

en: Add From Library
th: เพิ่มจากไลบรารี

en: Add New Category
th: เพิ่มหมวดหมู่ใหม่

en: Add New Cloud Category
th: เพิ่มหมวดหมู่คลาวด์ใหม่

en: Add New Cloud Tag
th: เพิ่มแท็กคลาวด์ใหม่

en: Add New Layout
th: เพิ่มเลย์เอาต์ใหม่

en: Add New Pack
th: เพิ่มแพ็กใหม่

en: Add New Page
th: เพิ่มหน้าใหม่

en: Add New Tag
th: เพิ่มแท็กใหม่

en: Add New Theme Options
th: เพิ่มตัวเลือกธีมใหม่

en: Add Theme Options
th: เพิ่มตัวเลือกธีม

en: Add To Categories
th: เพิ่มไปยังหมวดหมู่

en: Add To Divi Cloud
th: เพิ่มไปยัง Divi Cloud

en: Add To Favorites
th: เพิ่มไปยังรายการโปรด

en: Add To Tags
th: เพิ่มไปยังแท็ก

en: Add a Tooltip Text
th: เพิ่มข้อความทูลทิป

en: Add code to the < body > (good for tracking codes such as google analytics)
th: เพิ่มโค้ดไปยัง < body > (เหมาะสำหรับโค้ดติดตาม เช่น google analytics)

en: Add code to the < head > of your blog
th: เพิ่มโค้ดไปยัง < head > ของบล็อกของคุณ

en: Add code to the bottom of your posts, before the comments
th: เพิ่มโค้ดที่ด้านล่างของโพสต์ของคุณ ก่อนคอมเมนต์

en: Add code to the top of your posts
th: เพิ่มโค้ดที่ด้านบนของโพสต์ของคุณ

en: Added Context
th: บริบทที่เพิ่มเข้ามา

en: Adjust Divi AI Default Styles
th: ปรับสไตล์เริ่มต้นของ Divi AI

en: Adsense Code
th: โค้ด Adsense

en: Advanced Settings
th: การตั้งค่าขั้นสูง

en: Advertisement
th: โฆษณา

en: Agency About Page
th: หน้าเกี่ยวกับเอเจนซี

en: Agency Blog Page
th: หน้าบล็อกเอเจนซี

en: Agency Contact Page
th: หน้าติดต่อเอเจนซี

en: Agency Home Page
th: หน้าแรกเอเจนซี

en: Agency Landing Page
th: หน้าแลนดิ้งเอเจนซี

en: Agency Portfolio Page
th: หน้าพอร์ตโฟลิโอเอเจนซี

en: Agency Pricing Page
th: หน้าราคาเอเจนซี

en: All
th: ทั้งหมด

en: All %1$s are Compatible with %2$s
th: %1$s ทั้งหมดเข้ากันได้กับ %2$s

en: All Active Plugins are Compatible with %s
th: ปลั๊กอินที่เปิดใช้งานทั้งหมดเข้ากันได้กับ %s

en: All Body Templates are Compatible with %s
th: เทมเพลตเนื้อหาหลักทั้งหมดเข้ากันได้กับ %s

en: All Divi users can store up to %s items to their Divi Cloud for free. To save more items to your cloud and unlock unlimited storage, upgrade your Divi Cloud membership today. If you build Divi websites for a living, Divi Cloud is an awesome add-on and an amazing time saver. You are going to love it!
th: ผู้ใช้ Divi ทุกคนสามารถจัดเก็บได้ฟรีสูงสุด %s รายการใน Divi Cloud ของตน หากต้องการบันทึกรายการเพิ่มในคลาวด์และปลดล็อกพื้นที่จัดเก็บไม่จำกัด ให้อัปเกรดสมาชิกภาพ Divi Cloud ของคุณวันนี้ หากคุณทำเว็บไซต์ Divi เป็นอาชีพ Divi Cloud เป็นส่วนเสริมที่ยอดเยี่ยมและช่วยประหยัดเวลาได้อย่างมาก คุณจะต้องชอบแน่นอน!

en: All Footer Templates are Compatible with %s
th: เทมเพลตส่วนท้ายทั้งหมดเข้ากันได้กับ %s

en: All Header Templates are Compatible with %s
th: เทมเพลตส่วนหัวทั้งหมดเข้ากันได้กับ %s

en: All Plugins are Compatible with %s
th: ปลั๊กอินทั้งหมดเข้ากันได้กับ %s

en: All Presets are Compatible with %s
th: พรีเซ็ตทั้งหมดเข้ากันได้กับ %s

en: All Theme Builder Templates are Compatible with %s
th: เทมเพลต Theme Builder ทั้งหมดเข้ากันได้กับ %s

en: All Theme Options
th: ตัวเลือกธีมทั้งหมด

en: All Widget Areas are Compatible with %s
th: พื้นที่วิดเจ็ตทั้งหมดเข้ากันได้กับ %s

en: Anime
th: อนิเมะ

en: Any code you place here will appear in body section of all pages of your blog. This is usefull if you need to input a tracking pixel for a state counter such as Google Analytics.
th: โค้ดใดๆ ที่คุณวางไว้ที่นี่จะแสดงในส่วน body ของทุกหน้าบล็อกของคุณ ซึ่งมีประโยชน์หากคุณต้องการใส่พิกเซลติดตามสำหรับตัวนับสถิติ เช่น Google Analytics.

en: Any code you place here will appear in the head section of every page of your blog. This is useful when you need to add javascript or css to all pages.
th: โค้ดใดๆ ที่คุณวางไว้ที่นี่จะแสดงในส่วน head ของทุกหน้าบล็อกของคุณ ซึ่งมีประโยชน์เมื่อคุณต้องการเพิ่ม JavaScript หรือ CSS ให้กับทุกหน้า

en: Any code you place here will be placed at the bottom of all single posts. This is useful if you are looking to integrating things such as social bookmarking links.
th: โค้ดใดๆ ที่คุณวางไว้ที่นี่จะถูกวางไว้ที่ด้านล่างของโพสต์เดี่ยวทั้งหมด ซึ่งมีประโยชน์หากคุณต้องการผสานรวมสิ่งต่างๆ เช่น ลิงก์บุ๊กมาร์กโซเชียล

en: Any code you place here will be placed at the top of all single posts. This is useful if you are looking to integrating things such as social bookmarking links.
th: โค้ดใดๆ ที่คุณวางไว้ที่นี่จะถูกวางไว้ที่ด้านบนของโพสต์เดี่ยวทั้งหมด ซึ่งมีประโยชน์หากคุณต้องการผสานรวมสิ่งต่างๆ เช่น ลิงก์บุ๊กมาร์กโซเชียล

[ctx: Apply layout to the page]
en: Use This Layout
th: ใช้เลย์เอาต์นี้

en: Archives
th: คลังเก็บ

en: Are You Sure?
th: คุณแน่ใจหรือไม่?

en: Are you sure want to remove this page?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบหน้านี้?

en: As with any major update, it's important that you back up your website and test the migration on a staging site. If something does go wrong and you forgot to back up, the Divi 5 Migrator automatically backs up your post content, and you can restore that content and roll back to Divi 4 if you choose.
th: เช่นเดียวกับการอัปเดตครั้งใหญ่ทุกครั้ง สิ่งสำคัญคือคุณต้องสำรองข้อมูลเว็บไซต์และทดสอบการย้ายบนเว็บไซต์สเตจจิ้ง หากเกิดข้อผิดพลาดขึ้นจริง ๆ และคุณลืมสำรองข้อมูล ตัวช่วยย้ายข้อมูล Divi 5 จะสำรองข้อมูลเนื้อหาโพสต์ของคุณโดยอัตโนมัติ และคุณสามารถกู้คืนเนื้อหานั้นและย้อนกลับไปใช้ Divi 4 ได้หากต้องการ

en: Aspect Ratio
th: อัตราส่วนภาพ

en: At Least
th: อย่างน้อย

en: Authentication
th: การยืนยันตัวตน

en: Authentication Required
th: ต้องยืนยันตัวตน

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Author Image URL
th: URL รูปภาพผู้เขียน

en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: Auto Speed
th: ความเร็วอัตโนมัติ

en: Automattic slider speed (works only if Auto is set to yes)
th: ความเร็วสไลเดอร์อัตโนมัติ (ทำงานเฉพาะเมื่อตั้งค่า อัตโนมัติ เป็น "ใช่")

en: Back To Top Button
th: ปุ่มกลับไปด้านบน

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Background Fill Description
th: คำอธิบายพื้นที่เติมพื้นหลัง

en: Background Image
th: รูปภาพพื้นหลัง

en: Background Position
th: ตำแหน่งพื้นหลัง

en: Background Repeat
th: การทำซ้ำพื้นหลัง

en: Background image URL or base64 string is required.
th: ต้องระบุรูปภาพพื้นหลัง URL หรือสตริง base64

en: Backwards Compatibility Mode Enabled
th: เปิดใช้งานโหมดความเข้ากันได้ย้อนหลังแล้ว

en: Banner
th: แบนเนอร์

en: Before generating a new image, you must extend the image canvas using the draggable anchors.
th: ก่อนสร้างรูปภาพใหม่ คุณต้องขยายแคนวาสรูปภาพโดยใช้จุดยึดที่ลากได้

en: Before generating a new image, you must make a rough sketch of the object you want to add.
th: ก่อนสร้างรูปภาพใหม่ คุณต้องสเก็ตช์วัตถุที่คุณต้องการเพิ่มแบบคร่าวๆ ก่อน

en: Before generating a new image, you must paint the area of the image you want to modify.
th: ก่อนสร้างรูปภาพใหม่ คุณต้องระบายบริเวณของรูปภาพที่คุณต้องการปรับแก้ก่อน

en: Before you can download Premade Layouts from the %1$s Library you must authenticate your %2$s subscription.
th: ก่อนที่คุณจะดาวน์โหลดเลย์เอาต์สำเร็จรูปจากคลัง %1$s คุณต้องยืนยันตัวตนการสมัครสมาชิก %2$s ของคุณก่อน

en: Before you can generate Text using the Divi AI you must authenticate your Elegant Themes subscription.
th: ก่อนที่คุณจะสร้างข้อความด้วย Divi AI คุณต้องยืนยันตัวตนการสมัครสมาชิก Elegant Themes ของคุณก่อน

en: Blog
th: บล็อก

en: Blog Post
th: โพสต์บล็อก

en: Blog Style Mode
th: โหมดสไตล์บล็อก

en: Body Font
th: ฟอนต์เนื้อหา

en: Body Font Color
th: สีฟอนต์เนื้อหา

en: Body Font Style
th: สไตล์แบบอักษรของข้อความหลัก

en: Body Font Weight
th: น้ำหนักแบบอักษรของข้อความหลัก

en: Body Line Height
th: ความสูงบรรทัดข้อความหลัก

en: Body Text Color
th: สีข้อความหลัก

en: Body Text Size
th: ขนาดข้อความหลัก

en: Body/Link Line Height
th: ความสูงบรรทัดของข้อความหลัก/ลิงก์

en: Body/Link Text Size
th: ขนาดข้อความหลัก/ลิงก์

en: Bold
th: ตัวหนา

en: Border Color
th: สีเส้นขอบ

en: Border Radius
th: รัศมีมุม

en: Border Width
th: ความกว้างเส้นขอบ

en: Bottom
th: ด้านล่าง

en: Bottom Bar
th: แถบล่าง

en: Bottom to Top
th: ล่างขึ้นบน

en: Browse All Divi Docs
th: เรียกดูเอกสาร Divi ทั้งหมด

en: Browse The Marketplace
th: เรียกดู Marketplace

en: Brush Blur
th: ความเบลอของแปรง

en: Brush Color
th: สีแปรง

en: Brush Size
th: ขนาดแปรง

en: Build Your Page With AI
th: สร้างเพจของคุณด้วย AI

en: Building Your Website
th: กำลังสร้างเว็บไซต์ของคุณ

[ctx: Business]
en: Agency
th: เอเจนซี

[ctx: Business]
en: Consultant
th: ที่ปรึกษา

en: Button
th: ปุ่ม

en: Button Font Style
th: สไตล์แบบอักษรของปุ่ม

en: Buttons
th: ปุ่ม

en: Buttons Font
th: แบบอักษรของปุ่ม

en: Buttons Hover Style
th: สไตล์โฮเวอร์ปุ่ม

en: Buttons Style
th: สไตล์ปุ่ม

en: Buy
th: ซื้อ

en: By %s
th: โดย %s

en: By Elegant Themes
th: โดย Elegant Themes

en: By The Community
th: โดยชุมชน

en: By default comments are not placed on pages, however, if you would like to allow people to comment on your pages simply enable this option.
th: ตามค่าเริ่มต้นจะไม่มีความคิดเห็นบนเพจ อย่างไรก็ตาม หากคุณต้องการอนุญาตให้ผู้อื่นแสดงความคิดเห็นบนเพจของคุณ เพียงเปิดใช้งานตัวเลือกนี้

en: By default pages are sorted by name. However if you would rather have them sorted by ID you can adjust this setting.
th: โดยค่าเริ่มต้น หน้าจะถูกจัดเรียงตามชื่อ อย่างไรก็ตาม หากคุณต้องการให้จัดเรียงตาม ID คุณสามารถปรับการตั้งค่านี้ได้

en: By default the navigation bar stays on top of the screen at all times. We suggest to disable this option, if you need to use a logo taller than the default one.
th: โดยค่าเริ่มต้น แถบนำทางจะอยู่ด้านบนของหน้าจอตลอดเวลา เราแนะนำให้ปิดตัวเลือกนี้ หากคุณต้องใช้โลโก้ที่สูงกว่าค่าเริ่มต้น

en: By default the theme creates a Home link that, when clicked, leads back to your blog's homepage. If, however, you are using a static homepage and have already created a page called Home to use, this will result in a duplicate link. In this case you should disable this feature to remove the link.
th: โดยค่าเริ่มต้น ธีมจะสร้างลิงก์หน้าแรก ซึ่งเมื่อคลิกแล้วจะกลับไปยังหน้าแรกของบล็อกของคุณ อย่างไรก็ตาม หากคุณใช้หน้าแรกแบบคงที่และได้สร้างหน้าชื่อ Home ไว้ใช้อยู่แล้ว จะทำให้เกิดลิงก์ซ้ำ ในกรณีนี้คุณควรปิดฟีเจอร์นี้เพื่อนำลิงก์ออก

en: By default the theme creates post titles based on the title of your post and your blog name. If you would like to make your meta title different than your actual post title you can define a custom title for each post using custom fields. This option must be enabled for custom titles to work, and you must choose a custom field name for your title below.
th: ตามค่าเริ่มต้น ธีมจะสร้างชื่อเรื่องโพสต์จากชื่อโพสต์ของคุณและชื่อบล็อก หากคุณต้องการให้เมตาไตเติลแตกต่างจากชื่อเรื่องโพสต์จริง คุณสามารถกำหนดชื่อเรื่องแบบกำหนดเองสำหรับแต่ละโพสต์ได้ด้วยฟิลด์แบบกำหนดเอง ต้องเปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อให้ชื่อเรื่องแบบกำหนดเองทำงาน และคุณต้องเลือกชื่อฟิลด์แบบกำหนดเองสำหรับชื่อเรื่องของคุณด้านล่าง

en: By default the theme does not add keywords to your header. Most search engines don't use keywords to rank your site anymore, but some people define them anyway just in case. If you want to add meta keywords to your header then enable this option and fill in the custom keywords field below.
th: ตามค่าเริ่มต้น ธีมจะไม่เพิ่มคีย์เวิร์ดลงในส่วนหัวของคุณ เครื่องมือค้นหาส่วนใหญ่ไม่ได้ใช้คีย์เวิร์ดในการจัดอันดับเว็บไซต์อีกต่อไปแล้ว แต่บางคนก็ยังระบุไว้เผื่อกรณีจำเป็น หากคุณต้องการเพิ่มคีย์เวิร์ดเมตาลงในส่วนหัว ให้เปิดใช้งานตัวเลือกนี้และกรอกฟิลด์คีย์เวิร์ดแบบกำหนดเองด้านล่าง

en: By default the theme truncates your posts on index/homepages automatically to create post previews. If you would rather show your posts in full on index pages like a traditional blog then you can activate this feature.
th: โดยค่าเริ่มต้น ธีมจะตัดข้อความโพสต์ของคุณบนหน้าดัชนี/หน้าแรกโดยอัตโนมัติเพื่อสร้างตัวอย่างโพสต์ หากคุณต้องการแสดงโพสต์แบบเต็มบนหน้าดัชนีเหมือนบล็อกแบบดั้งเดิม คุณสามารถเปิดใช้คุณสมบัตินี้ได้

en: By default the theme uses a combination of your blog name and your blog description, as defined when you created your blog, to create your homepage titles. However if you want to create a custom title then simply enable this option and fill in the custom title field below.
th: ตามค่าเริ่มต้น ธีมจะใช้การผสมกันระหว่างชื่อบล็อกและคำอธิบายบล็อกของคุณ (ตามที่กำหนดไว้ตอนสร้างบล็อก) เพื่อสร้างชื่อเรื่องของหน้าแรก อย่างไรก็ตาม หากคุณต้องการสร้างชื่อเรื่องแบบกำหนดเอง เพียงเปิดใช้งานตัวเลือกนี้และกรอกฟิลด์ชื่อเรื่องแบบกำหนดเองด้านล่าง

en: By default the theme uses your blog description, as defined when you created your blog, to fill in the meta description field. If you would like to use a different description then enable this option and fill in the custom description field below.
th: ตามค่าเริ่มต้น ธีมจะใช้คำอธิบายบล็อกของคุณ (ตามที่กำหนดไว้ตอนสร้างบล็อก) เพื่อกรอกฟิลด์คำอธิบายเมตา หากคุณต้องการใช้คำอธิบายอื่น ให้เปิดใช้งานตัวเลือกนี้และกรอกฟิลด์คำอธิบายแบบกำหนดเองด้านล่าง

en: By default thumbnail images are created using custom fields. However, if you would rather use the images that are already in your post for your thumbnail (and bypass using custom fields) you can activate this option. Once activated thumbnail images will be generated automatically using the first image in your post. The image must be hosted on your own server.
th: โดยค่าเริ่มต้น รูปภาพขนาดย่อจะถูกสร้างโดยใช้ฟิลด์กำหนดเอง อย่างไรก็ตาม หากคุณต้องการใช้รูปภาพที่มีอยู่ในโพสต์ของคุณเป็นรูปภาพขนาดย่อ (และไม่ใช้ฟิลด์กำหนดเอง) คุณสามารถเปิดใช้ตัวเลือกนี้ได้ เมื่อเปิดใช้งานแล้ว รูปภาพขนาดย่อจะถูกสร้างอัตโนมัติโดยใช้รูปภาพแรกในโพสต์ของคุณ และรูปภาพต้องโฮสต์อยู่บนเซิร์ฟเวอร์ของคุณเอง

en: By default thumbnails are not placed on pages (they are only used on posts). However, if you want to use thumbnails on pages you can! Just enable this option.
th: ตามค่าเริ่มต้น รูปขนาดย่อจะไม่ถูกแสดงบนเพจ (จะใช้เฉพาะกับโพสต์เท่านั้น) อย่างไรก็ตาม หากคุณต้องการใช้รูปขนาดย่อบนเพจ ก็ทำได้! เพียงเปิดใช้งานตัวเลือกนี้

en: By default thumbnails are placed at the beginning of your post on single post pages. If you would like to remove this initial thumbnail image to avoid repetition simply disable this option.
th: ตามค่าเริ่มต้น รูปขนาดย่อจะถูกวางไว้ที่จุดเริ่มต้นของโพสต์บนหน้าบทความเดี่ยว หากคุณต้องการลบรูปขนาดย่อเริ่มต้นนี้เพื่อหลีกเลี่ยงการซ้ำ เพียงปิดตัวเลือกนี้

en: CSS No Selector
th: CSS ไม่มีตัวเลือก

en: CSS Snippet
th: สไนเป็ต CSS

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Canonicalization helps to prevent the indexing of duplicate content by search engines, and as a result, may help avoid duplicate content penalties and pagerank degradation. Some pages may have different URLs all leading to the same place. For example domain.com, domain.com/index.html, and www.domain.com are all different URLs leading to your homepage. From a search engine's perspective these duplicate URLs, which also occur often due to custom permalinks, may be treated individually instead of as a single destination. Defining a canonical URL tells the search engine which URL you would like to use officially. The theme bases its canonical URLs off your permalinks and the domain name defined in the settings tab of wp-admin.
th: การทำ Canonicalization ช่วยป้องกันไม่ให้เครื่องมือค้นหาจัดทำดัชนีเนื้อหาซ้ำ และส่งผลให้ช่วยหลีกเลี่ยงโทษจากเนื้อหาซ้ำและการลดลงของ PageRank ได้ บางหน้าอาจมี URL ต่างกันแต่พาไปยังที่เดียวกัน เช่น domain.com, domain.com/index.html และ www.domain.com เป็น URL คนละแบบที่นำไปยังหน้าแรกของคุณ จากมุมมองของเครื่องมือค้นหา URL ที่ซ้ำกันเหล่านี้ (ซึ่งมักเกิดจากลิงก์ถาวรแบบกำหนดเองด้วย) อาจถูกปฏิบัติเป็นคนละรายการ แทนที่จะเป็นปลายทางเดียวกัน การกำหนด canonical URL จะบอกเครื่องมือค้นหาว่าคุณต้องการใช้ URL ใดเป็นทางการ ธีมจะอ้างอิง canonical URL จากลิงก์ถาวรของคุณและชื่อโดเมนที่กำหนดไว้ในแท็บการตั้งค่าของ wp-admin.

en: Canvas Size
th: ขนาดแคนวาส

en: Caption
th: คำบรรยาย

en: Caption goes here
th: ใส่คำบรรยายที่นี่

en: Caption title goes here
th: ใส่ชื่อคำบรรยายที่นี่

en: Cartoon
th: การ์ตูน

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Center
th: กึ่งกลาง

en: Centered
th: กึ่งกลาง

en: Centered Inline Logo
th: โลโก้แบบอินไลน์กึ่งกลาง

en: Change Image
th: เปลี่ยนรูปภาพ

en: Change Image Style
th: เปลี่ยนสไตล์รูปภาพ

en: Change Tone
th: เปลี่ยนอารมณ์โทน

en: Characters
th: อักขระ

en: Chat With An Expert
th: แชทกับผู้เชี่ยวชาญ

en: Check this box if you want to display meta descriptions on category/archive pages. The description is based off the category description you choose when creating/edit your category in wp-admin.
th: ทำเครื่องหมายในช่องนี้หากคุณต้องการแสดงเมตาคำอธิบายบนหน้าหมวดหมู่/หน้าคลังเก็บ คำอธิบายจะอิงตามคำอธิบายหมวดหมู่ที่คุณเลือกตอนสร้าง/แก้ไขหมวดหมู่ใน wp-admin.

en: Checking %1$s %2$s...
th: กำลังตรวจสอบ %1$s %2$s...

en: Checking Active Plugins...
th: กำลังตรวจสอบปลั๊กอินที่เปิดใช้งาน...

en: Checking Theme Builder Compatibility
th: กำลังตรวจสอบความเข้ากันได้ของ Theme Builder

en: Choose A Starter Site
th: เลือก Starter Site

en: Choose File
th: เลือกไฟล์

en: Choose Library
th: เลือกไลบรารี

en: Choose Style
th: เลือกสไตล์

en: Choose Type
th: เลือกประเภท

en: Choose an Image
th: เลือกรูปภาพ

en: Choose button color
th: เลือกสีปุ่ม

en: Choose button type
th: เลือกประเภทปุ่ม

en: Choose how many times bigger you want your upscaled image to be.
th: เลือกจำนวนเท่าที่ต้องการให้รูปภาพที่ขยายความละเอียดมีขนาดใหญ่ขึ้น

en: Choose the aspect ratio that will be used for the generated image.
th: เลือกอัตราส่วนภาพที่จะใช้กับภาพที่สร้างขึ้น

en: Choose the size of your new image. Blank areas of the canvas outside the bounds of your original image will be filled in with AI.
th: เลือกขนาดของรูปภาพใหม่ พื้นที่ว่างของแคนวาสที่อยู่นอกขอบเขตรูปภาพเดิมของคุณจะถูกเติมด้วย AI

en: Choose title autogeneration method
th: เลือกวิธีสร้างชื่อเรื่องอัตโนมัติ

en: Choose what style of image you would like to create. Or, select none and describe the style of image in your prompt.
th: เลือกสไตล์ของภาพที่คุณต้องการสร้าง หรือเลือก ไม่มี แล้วอธิบายสไตล์ของภาพในพรอมต์ของคุณ

en: Choose which items to display in the post info section
th: เลือกว่าจะให้แสดงรายการใดบ้างในส่วนข้อมูลโพสต์

en: Choose yes if you want for automatic slider animation
th: เลือก "ใช่" หากต้องการให้สไลเดอร์เล่นแอนิเมชันอัตโนมัติ

[ctx: Classes Page (Fitness, Training, etc)]
en: Classes
th: คลาส

en: Clear CSS Cache
th: ล้างแคช CSS

en: Click Below To Migrate Your Site to Divi 5
th: คลิกด้านล่างเพื่อย้ายไซต์ของคุณไปยัง Divi 5

en: Click here to learn more
th: คลิกที่นี่เพื่อดูเพิ่มเติม

en: Close
th: ปิด

en: Close Modal
th: ปิดหน้าต่างโมดอล

en: Cloud
th: คลาวด์

en: Code
th: โค้ด

en: Code Integration
th: การผสานรวมโค้ด

en: Code Snippet
th: สไนเป็ตโค้ด

en: Code Snippets Library
th: คลังสไนเป็ตโค้ด

en: Code With AI
th: เขียนโค้ดด้วย AI

en: Coffee Shop
th: ร้านกาแฟ

en: Coffee Shop About Page
th: หน้าเกี่ยวกับร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Blog Page
th: หน้าบล็อกร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Contact Page
th: หน้าติดต่อร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Footer Page
th: หน้าฟุตเตอร์ร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Guide Page
th: หน้าคู่มือร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Home Page
th: หน้าแรกของร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Landing Page
th: หน้าแลนดิ้งเพจร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Menu Page
th: หน้าเมนูร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Shop Page
th: หน้าร้านค้าร้านกาแฟ

en: Color
th: สี

en: Color Schemes
th: ชุดสี

en: Column Layout
th: เลย์เอาต์คอลัมน์

en: Comic Book
th: การ์ตูนคอมิก

en: Coming Soon
th: เร็วๆ นี้

en: Comments
th: ความคิดเห็น

en: Community
th: ชุมชน

en: Compatibility Check in Progress...
th: กำลังตรวจสอบความเข้ากันได้...

en: Complete your purchase using the pop-up to upgrade Divi Cloud.
th: ทำการสั่งซื้อให้เสร็จสิ้นผ่านป๊อปอัปเพื่ออัปเกรด Divi Cloud.

en: Concept Art
th: คอนเซ็ปต์อาร์ต

en: Configuring Theme Options
th: กำลังกำหนดค่าตัวเลือกธีม

en: Confirm
th: ยืนยัน

en: Congratulations! This site is %2$s compatible with %1$s. You can migrate your site to %1$s to take advantage of the new builder and front end page speeds. Don't forget to back up your website before migrating.
th: ขอแสดงความยินดี! ไซต์นี้ใช้งานร่วมกับ %1$s ได้ (%2$s) คุณสามารถย้ายไซต์ของคุณไปยัง %1$s เพื่อใช้ประโยชน์จากบิลเดอร์ใหม่และความเร็วหน้าเว็บด้านหน้าเว็บที่ดีขึ้น อย่าลืมสำรองข้อมูลเว็บไซต์ก่อนทำการย้าย

en: Congratulations! You migrated your website to the Divi 5 framework. You can return to this page anytime to run a new compatibility check to see if additional modules are ready for conversion. In the future, third party modules from the Divi Marketplace, may be updated to support Divi 5. At that point, you can convert them using the migrator. Most third-party modules will not be ready for conversion at this early stage.
th: ขอแสดงความยินดี! คุณได้ย้ายเว็บไซต์ไปยังเฟรมเวิร์ก Divi 5 แล้ว คุณสามารถกลับมาที่หน้านี้ได้ทุกเมื่อเพื่อเรียกใช้การตรวจสอบความเข้ากันได้อีกครั้ง เพื่อตรวจสอบว่ามีโมดูลเพิ่มเติมที่พร้อมสำหรับการแปลงหรือไม่ ในอนาคต โมดูลจากผู้ให้บริการภายนอกจาก Divi Marketplace อาจได้รับการอัปเดตให้รองรับ Divi 5 เมื่อถึงตอนนั้น คุณสามารถแปลงโมดูลเหล่านั้นได้ด้วยตัวช่วยย้าย ในช่วงเริ่มต้นนี้ โมดูลจากผู้ให้บริการภายนอกส่วนใหญ่ยังไม่พร้อมสำหรับการแปลง

en: Content
th: เนื้อหา

en: Content Length
th: ความยาวเนื้อหา

en: Content Results
th: ผลลัพธ์เนื้อหา

en: Content Type
th: ประเภทเนื้อหา

en: Content goes here
th: ใส่เนื้อหาที่นี่

en: Content text or html
th: ข้อความเนื้อหาหรือ HTML

en: Continue Editing
th: แก้ไขต่อ

en: Convert Module To Row
th: แปลงโมดูลเป็นแถว

en: Convert Module To Section
th: แปลงโมดูลเป็นเซ็กชัน

en: Convert Row To Section
th: แปลงแถวเป็นเซ็กชัน

en: Copy
th: คัดลอก

en: Copy To
th: คัดลอกไปยัง

en: Copy To Divi Cloud
th: คัดลอกไปยัง Divi Cloud

en: Copy To Library
th: คัดลอกไปยังไลบรารี

en: Copywriter
th: นักเขียนคำโฆษณา

en: Copywriter About Page
th: หน้าเกี่ยวกับนักเขียนคำโฆษณา

en: Copywriter Blog Page
th: หน้าบล็อกนักเขียนคำโฆษณา

en: Copywriter Contact Page
th: หน้าติดต่อนักเขียนคำโฆษณา

en: Copywriter FAQ Page
th: หน้า FAQ นักเขียนคำโฆษณา

en: Copywriter Home Page
th: หน้าแรกของนักเขียนคำโฆษณา

en: Copywriter Landing Page
th: หน้าแลนดิ้งเพจนักเขียนคำโฆษณา

en: Copywriter Portfolio Page
th: หน้าพอร์ตโฟลิโอนักเขียนคำโฆษณา

en: Copywriter Pricing Page
th: หน้าราคานักเขียนคำโฆษณา

en: Copywriter Services Page
th: หน้าบริการนักเขียนคำโฆษณา

en: Create New Category/Categories
th: สร้างหมวดหมู่ใหม่

en: Create New Tag(s)
th: สร้างแท็กใหม่

en: Create New Tag/Tags
th: สร้างแท็กใหม่

en: Creating %1$s Page
th: กำลังสร้างหน้า %1$s

en: Creating Imagery
th: กำลังสร้างรูปภาพ

en: Creating Your Menu
th: กำลังสร้างเมนูของคุณ

en: Creative
th: สร้างสรรค์

en: Creators from the marketplace are hard at work updating their modules for Divi 5. Most third-party modules won't be ready for Divi 5 right away. You can still use these modules with Divi 5. However, pages using legacy modules will not benefit from Divi 5's performance improvements and will be more prone to quirks. You can always return to the migrator and convert them later, once they are ready.
th: ครีเอเตอร์จาก Marketplace กำลังเร่งอัปเดตโมดูลของตนให้รองรับ Divi 5 ขณะนี้โมดูลจากผู้ให้บริการภายนอกส่วนใหญ่ยังไม่พร้อมใช้งานกับ Divi 5 ทันที แต่คุณยังคงใช้โมดูลเหล่านี้กับ Divi 5 ได้ อย่างไรก็ตาม หน้าที่ใช้โมดูลรุ่นเดิมจะไม่ได้รับประโยชน์จากการปรับปรุงประสิทธิภาพของ Divi 5 และอาจเจออาการเพี้ยนได้มากกว่า คุณสามารถกลับมาที่ตัวช่วยย้ายและแปลงโมดูลเหล่านี้ภายหลังได้ เมื่อพร้อมแล้ว

en: Critical CSS
th: CSS แบบ Critical

en: Critical CSS greatly improves website load times and Google PageSpeed scores by deferring non-critical styles and eliminating render-blocking CSS requests.
th: CSS แบบ Critical ช่วยปรับปรุงเวลาโหลดเว็บไซต์และคะแนน Google PageSpeed ได้อย่างมาก โดยเลื่อนการโหลดสไตล์ที่ไม่สำคัญออกไป และลดคำขอ CSS ที่บล็อกการเรนเดอร์

en: Critical Threshold Height
th: ความสูงเกณฑ์ Critical

en: Current Color
th: สีปัจจุบัน

en: Currently viewing archives from %1$s
th: ขณะนี้กำลังดูคลังเก็บจาก %1$s

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Custom CSS
th: CSS แบบกำหนดเอง

en: Custom Size
th: ขนาดกำหนดเอง

en: Custom field Name to be used for description
th: ชื่อฟิลด์แบบกำหนดเองที่จะใช้สำหรับคำอธิบาย

en: Custom field Name to be used for keywords
th: ชื่อฟิลด์แบบกำหนดเองที่จะใช้สำหรับคีย์เวิร์ด

en: Custom field Name to be used for title
th: ชื่อฟิลด์แบบกำหนดเองที่จะใช้สำหรับชื่อเรื่อง

en: Customize Fonts and Colors
th: ปรับแต่งฟอนต์และสี

en: Customize and Select Your Pages
th: ปรับแต่งและเลือกหน้าของคุณ

en: Dark
th: สีเข้ม

en: Dashboard
th: แดชบอร์ด

en: Dashed
th: เส้นประ

en: Date
th: วันที่

en: Date format
th: รูปแบบวันที่

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Default Website Template
th: เทมเพลตเว็บไซต์เริ่มต้น

en: Defer Additional Third Party Scripts
th: เลื่อนการโหลดสคริปต์ของบุคคลที่สามเพิ่มเติม

en: Defer Gutenberg Block CSS
th: เลื่อน CSS ของบล็อก Gutenberg

en: Defer jQuery And jQuery Migrate
th: เลื่อนการโหลด jQuery และ jQuery Migrate

en: Define a character to separate BlogName and Post title
th: กำหนดอักขระสำหรับคั่นระหว่างชื่อบล็อกและชื่อเรื่องโพสต์

en: Define custom fonts and colors below or leave empty to let AI choose for you
th: กำหนดฟอนต์และสีแบบกำหนดเองด้านล่าง หรือเว้นว่างไว้เพื่อให้ AI เลือกให้

en: Define how much influence your reference image has over the generated image. The less influence you give to the reference image, the more impact your image description will have.
th: กำหนดว่ารูปภาพอ้างอิงมีอิทธิพลต่อรูปภาพที่สร้างขึ้นมากน้อยเพียงใด ยิ่งกำหนดอิทธิพลของรูปภาพอ้างอิงน้อย คำอธิบายรูปภาพของคุณก็จะมีผลมากขึ้น

en: Define your default fonts and colors or leave empty to let AI choose for you. The settings you define here will be used by default when you generate your next layout.
th: กำหนดฟอนต์และสีเริ่มต้นของคุณ หรือเว้นว่างไว้เพื่อให้ AI เลือกให้ การตั้งค่าที่คุณกำหนดที่นี่จะถูกใช้เป็นค่าเริ่มต้นเมื่อคุณสร้างเลย์เอาต์ครั้งถัดไป

en: Delete
th: ลบ

en: Delete Page
th: ลบหน้า

en: Delete Permanently
th: ลบถาวร

en: Delete Selected Items
th: ลบรายการที่เลือก

en: Demo
th: เดโม

en: Describe The Page You Want Divi AI To Create
th: อธิบายหน้าที่คุณต้องการให้ Divi AI สร้าง

en: Describe The Section You Want Divi AI To Create
th: อธิบายส่วนที่คุณต้องการให้ Divi AI สร้าง

en: Describe the page you want Divi AI to create. If there are specific sections, colors or fonts you want to use, let it know! Or, keep it simple and let Divi AI run with it.
th: อธิบายหน้าที่คุณต้องการให้ Divi AI สร้าง หากมีส่วน สี หรือฟอนต์เฉพาะที่คุณอยากใช้ ให้บอกได้เลย! หรือทำให้ง่ายๆ แล้วให้ Divi AI จัดการต่อให้

en: Describe the section you want Divi AI to create. If there are specific elements, colors or fonts you want to use, let it know! Or, keep it simple and let Divi AI run with it.
th: อธิบายส่วนที่คุณต้องการให้ Divi AI สร้าง หากมีองค์ประกอบ สี หรือฟอนต์เฉพาะที่คุณต้องการใช้ ให้บอกได้เลย! หรือจะทำให้ง่ายไว้ แล้วปล่อยให้ Divi AI จัดการให้

en: Design Agency
th: เอเจนซีออกแบบ

en: Design Agency About Page
th: หน้าเกี่ยวกับเอเจนซีออกแบบ

en: Design Agency Blog Page
th: หน้าบล็อกเอเจนซีออกแบบ

en: Design Agency Case Study Page
th: หน้ากรณีศึกษาเอเจนซีออกแบบ

en: Design Agency Contact Page
th: หน้าติดต่อเอเจนซีออกแบบ

en: Design Agency Home Page
th: หน้าแรกของเอเจนซีออกแบบ

en: Design Agency Landing Page
th: หน้าแลนดิ้งเพจเอเจนซีออกแบบ

en: Design Agency Portfolio Page
th: หน้าพอร์ตโฟลิโอเอเจนซีออกแบบ

en: Design Agency Project Page 1
th: หน้าโปรเจกต์เอเจนซีออกแบบ 1

en: Design Agency Project Page 2
th: หน้าโปรเจกต์เอเจนซีออกแบบ 2

en: Designed by %1$s | Powered by %2$s
th: ออกแบบโดย %1$s | ขับเคลื่อนโดย %2$s

en: Designing Layout
th: กำลังออกแบบเลย์เอาต์

en: Digital Painting
th: ภาพวาดดิจิทัล

en: Digital Payments
th: การชำระเงินดิจิทัล

en: Digital Payments About Page
th: หน้าเกี่ยวกับการชำระเงินดิจิทัล

en: Digital Payments Blog Page
th: หน้าบล็อกการชำระเงินดิจิทัล

en: Digital Payments Contact Page
th: หน้าติดต่อการชำระเงินดิจิทัล

en: Digital Payments Features Page
th: หน้าฟีเจอร์การชำระเงินดิจิทัล

en: Digital Payments Home Page
th: หน้าแรกของการชำระเงินดิจิทัล

en: Digital Payments Landing Page
th: หน้าแลนดิ้งเพจการชำระเงินดิจิทัล

en: Digital Payments Pricing Page
th: หน้าราคาการชำระเงินดิจิทัล

en: Digital Payments Sign-Up Page
th: หน้าสมัครใช้งานการชำระเงินดิจิทัล

en: Disable Footer Credits
th: ปิดใช้งานเครดิตฟุตเตอร์

en: Disable Translations
th: ปิดใช้งานการแปลภาษา

en: Disable WordPress Emojis
th: ปิดใช้งานอีโมจิของ WordPress

en: Disable this option to remove the Google Fonts from your Divi Builder Pages.
th: ปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อนำ Google Fonts ออกจากหน้า Divi Builder ของคุณ

en: Disable this option to remove the Google Maps API script from your Divi Builder Pages. This may improve compatibility with third party plugins that also enqueue this script. Please Note: Modules that rely on the Google Maps API in order to function properly, such as the Maps and Fullwidth Maps Modules, will still be available but will not function while this option is disabled (unless you manually add Google Maps API script).
th: ปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อนำสคริปต์ Google Maps API ออกจากหน้า Divi Builder ของคุณ ซึ่งอาจช่วยเพิ่มความเข้ากันได้กับปลั๊กอินของบุคคลที่สามที่เรียกใช้สคริปต์นี้ด้วย โปรดทราบ: โมดูลที่ต้องพึ่งพา Google Maps API เพื่อให้ทำงานได้อย่างถูกต้อง เช่น โมดูลแผนที่ และโมดูลแผนที่เต็มความกว้าง จะยังคงใช้งานได้ แต่จะไม่ทำงานเมื่อปิดตัวเลือกนี้ (เว้นแต่คุณจะเพิ่มสคริปต์ Google Maps API ด้วยตนเอง)

en: Disable top tier dropdown menu links
th: ปิดใช้งานลิงก์เมนูดรอปดาวน์ระดับบนสุด

en: Disable translations if you don't want to display translated theme strings on your site.
th: ปิดใช้งานการแปลภาษา หากคุณไม่ต้องการแสดงสตริงธีมที่ถูกแปลบนเว็บไซต์ของคุณ

en: Disabling this option will remove the body code below from your blog. This allows you to remove the code while saving it for later use.
th: การปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะลบโค้ดส่วนเนื้อหาด้านล่างออกจากบล็อกของคุณ ซึ่งช่วยให้คุณนำโค้ดออกชั่วคราวพร้อมบันทึกไว้เพื่อใช้ภายหลัง

en: Disabling this option will remove the header code below from your blog. This allows you to remove the code while saving it for later use.
th: การปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะลบโค้ดส่วนหัวด้านล่างออกจากบล็อกของคุณ ซึ่งช่วยให้คุณนำโค้ดออกชั่วคราวพร้อมบันทึกไว้เพื่อใช้ภายหลัง

en: Disabling this option will remove the single bottom code below from your blog. This allows you to remove the code while saving it for later use.
th: การปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะลบโค้ดด้านล่างของหน้าบทความเดี่ยวด้านล่างออกจากบล็อกของคุณ ซึ่งช่วยให้คุณนำโค้ดออกชั่วคราวพร้อมบันทึกไว้เพื่อใช้ภายหลัง

en: Disabling this option will remove the single top code below from your blog. This allows you to remove the code while saving it for later use.
th: การปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะลบโค้ดด้านบนของหน้าบทความเดี่ยวด้านล่างออกจากบล็อกของคุณ ซึ่งช่วยให้คุณนำโค้ดออกชั่วคราวพร้อมบันทึกไว้เพื่อใช้ภายหลัง

en: Display Home link
th: แสดงลิงก์หน้าแรก

en: Displays About Me Information
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับฉัน

en: Displays Adsense Ads
th: แสดงโฆษณา Adsense

en: Displays Advertisements
th: แสดงโฆษณา

en: Divi 5 Migrator
th: ตัวช่วยย้าย Divi 5

en: Divi 5 cannot be activated while the following plugins are active. Please deactivate these plugins and activate Divi 5 again.
th: ไม่สามารถเปิดใช้งาน Divi 5 ได้ขณะที่ปลั๊กอินต่อไปนี้ยังทำงานอยู่ โปรดปิดใช้งานปลั๊กอินเหล่านี้ แล้วเปิดใช้งาน Divi 5 อีกครั้ง

en: Divi AI Default
th: ค่าเริ่มต้นของ Divi AI

en: Divi AI Default Styles
th: สไตล์เริ่มต้นของ Divi AI

en: Divi AI Server is too busy right now. Please try again in a few minutes.
th: เซิร์ฟเวอร์ Divi AI กำลังยุ่งมากในขณะนี้ โปรดลองอีกครั้งในอีกไม่กี่นาที

en: Divi AI is finalizing your images!
th: Divi AI กำลังเตรียมรูปภาพของคุณให้เสร็จ!

en: Divi AI will fill your layouts with relevant photos and images automatically. Using stock photos is the fastest and most reliable option. You can also generate completely unique images using AI, which takes longer but can result in a wider variety of unique images.
th: Divi AI จะเติมเลย์เอาต์ของคุณด้วยรูปถ่ายและรูปภาพที่เกี่ยวข้องโดยอัตโนมัติ การใช้รูปสต็อกเป็นตัวเลือกที่เร็วที่สุดและเชื่อถือได้มากที่สุด คุณยังสามารถสร้างรูปภาพที่ไม่ซ้ำใครด้วย AI ได้ ซึ่งใช้เวลานานกว่า แต่อาจได้รูปภาพที่หลากหลายและไม่ซ้ำกันมากขึ้น

en: Divi AI will fill your pages with relevant photos and images automatically. Using stock photos is the fastest and most reliable option. You can also generate completely unique images using AI, which takes longer.
th: Divi AI จะเติมรูปถ่ายและรูปภาพที่เกี่ยวข้องลงในหน้าของคุณโดยอัตโนมัติ การใช้ภาพสต็อกเป็นตัวเลือกที่เร็วและเชื่อถือได้ที่สุด คุณยังสามารถสร้างภาพที่ไม่ซ้ำใครด้วย AI ได้ด้วย ซึ่งจะใช้เวลานานกว่า

en: Divi Cloud Categories
th: หมวดหมู่ Divi Cloud

en: Divi Cloud Tags
th: แท็ก Divi Cloud

en: Divi Customizer Settings
th: การตั้งค่าตัวปรับแต่ง Divi

en: Divi Library
th: ไลบรารี Divi

[ctx: Divi Library]
en: %s Library
th: ไลบรารี %s

[ctx: Divi Library]
en: View Mode
th: โหมดมุมมอง

[ctx: Divi Library Global Module]
en: Global
th: ทั่วทั้งเว็บไซต์

[ctx: Divi Library Item Type]
en: Layout
th: เลย์เอาต์

[ctx: Divi Library Item Type]
en: Module
th: โมดูล

[ctx: Divi Library Layout Type]
en: Row
th: แถว

[ctx: Divi Library Layout Type]
en: Section
th: ส่วน

en: Divi Library Snippet Name
th: ชื่อสไนปเป็ตไลบรารี Divi

[ctx: Divi Library Title]
en: Layout Details
th: รายละเอียดเลย์เอาต์

[ctx: Divi Library View Mode]
en: Grid View
th: มุมมองแบบกริด

[ctx: Divi Library View Mode]
en: List View
th: มุมมองแบบรายการ

[ctx: Divi Library View Mode]
en: Tag View
th: มุมมองแบบแท็ก

[ctx: Divi Library View Mode (Layout Pack)]
en: Pack View
th: มุมมองแพ็ก

en: Divi Overview
th: ภาพรวม Divi

en: Divi Page Settings
th: การตั้งค่าหน้า Divi

en: Divi Theme Templates
th: เทมเพลตธีม Divi

en: Divi has been installed and activated. Next, you must activate your license so that your website can receive updates. Click the button below to log in to your Elegant Themes account and automatically activate this installation.
th: ติดตั้งและเปิดใช้งาน Divi แล้ว ต่อไป คุณต้องเปิดใช้งานไลเซนส์เพื่อให้เว็บไซต์ของคุณได้รับอัปเดต คลิกปุ่มด้านล่างเพื่อเข้าสู่ระบบบัญชี Elegant Themes และเปิดใช้งานการติดตั้งนี้โดยอัตโนมัติ

en: Divi is up to date
th: Divi เป็นเวอร์ชันล่าสุดแล้ว

en: Do you want to move selected items to your trash?
th: คุณต้องการย้ายรายการที่เลือกไปยังถังขยะหรือไม่?

en: Do you want to permanently delete all the items in your trash? This action cannot be undone and the items cannot be recovered.
th: คุณต้องการลบรายการทั้งหมดในถังขยะอย่างถาวรหรือไม่? การดำเนินการนี้ไม่สามารถยกเลิกได้และไม่สามารถกู้คืนรายการได้

en: Documentation
th: เอกสารประกอบ

[ctx: Documentation Page]
en: Documentation
th: เอกสารประกอบ

en: Dot Navigation
th: การนำทางแบบจุด

en: Dotted
th: จุด

en: Double
th: เส้นคู่

en: Download Backup Before Importing
th: ดาวน์โหลดไฟล์สำรองก่อนนำเข้า

en: Download Compatibility Report
th: ดาวน์โหลดรายงานความเข้ากันได้

en: Download More Layouts From The Marketplace
th: ดาวน์โหลดเลย์เอาต์เพิ่มเติมจากมาร์เก็ตเพลส

en: Drawing
th: ภาพวาดเส้น

en: Dropdown Menu Animation
th: แอนิเมชันเมนูแบบดรอปดาวน์

en: Dropdown Menu Background Color
th: สีพื้นหลังเมนูแบบดรอปดาวน์

en: Dropdown Menu Line Color
th: สีเส้นเมนูแบบดรอปดาวน์

en: Dropdown Menu Text Color
th: สีข้อความเมนูแบบดรอปดาวน์

en: Duplicate
th: ทำซ้ำ

en: Duplicate Global Item To Cloud
th: ทำสำเนารายการแบบโกลบอลไปยังคลาวด์

en: Duplicate Locally
th: ทำสำเนาในเครื่อง

en: Dynamic Icons
th: ไอคอนแบบไดนามิก

en: Dynamic Module Framework
th: เฟรมเวิร์กโมดูลแบบไดนามิก

en: ET About Me Widget
th: วิดเจ็ตเกี่ยวกับฉัน ET

en: ET Adsense Widget
th: วิดเจ็ต Adsense ET

en: ET Advertisement
th: โฆษณา ET

en: Ecommerce
th: อีคอมเมิร์ซ

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit Footer Credits
th: แก้ไขเครดิตฟุตเตอร์

en: Edit Image
th: แก้ไขรูปภาพ

en: Edit Tags & Categories
th: แก้ไขแท็กและหมวดหมู่

en: Edit Theme Options
th: แก้ไขตัวเลือกธีม

en: Edit With Divi
th: แก้ไขด้วย Divi

en: Effect
th: เอฟเฟกต์

en: Elegant Themes Account
th: บัญชี Elegant Themes

en: Email
th: อีเมล

en: Empty Trash
th: ล้างถังขยะ

en: Enable API Key
th: เปิดใช้งานคีย์ API

en: Enable Boxed Layout
th: เปิดใช้เลย์เอาต์แบบกล่อง

en: Enable Divi Cloud
th: เปิดใช้งาน Divi Cloud

en: Enable Divi Gallery
th: เปิดใช้งานแกลเลอรี Divi

en: Enable Responsive Images
th: เปิดใช้งานรูปภาพแบบตอบสนอง

en: Enable Single Post 468x60 banner
th: เปิดใช้งานแบนเนอร์ 468x60 สำหรับโพสต์เดี่ยว

en: Enable Vertical Navigation
th: เปิดใช้งานการนำทางแนวตั้ง

en: Enable body code
th: เปิดใช้โค้ดส่วนเนื้อหา

en: Enable caching of Google Fonts and load them inline. This reduces render-blocking requests and improves page load times.
th: เปิดใช้งานการแคช Google Fonts และโหลดแบบอินไลน์ สิ่งนี้ช่วยลดคำขอที่บล็อกการเรนเดอร์และปรับปรุงเวลาโหลดหน้า

en: Enable canonical URLs
th: เปิดใช้ URL แบบ Canonical

en: Enable custom description
th: เปิดใช้คำอธิบายแบบกำหนดเอง

en: Enable custom keywords
th: เปิดใช้คีย์เวิร์ดแบบกำหนดเอง

en: Enable custom titles
th: เปิดใช้ชื่อเรื่องแบบกำหนดเอง

en: Enable header code
th: เปิดใช้โค้ดส่วนหัว

en: Enable meta descriptions
th: เปิดใช้เมตาคำอธิบาย

en: Enable single bottom code
th: เปิดใช้โค้ดด้านล่างของหน้าบทความเดี่ยว

en: Enable single top code
th: เปิดใช้โค้ดด้านบนของหน้าบทความเดี่ยว

en: Enable this if you want to replace the WordPress default gallery with the Divi-style gallery.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ หากคุณต้องการแทนที่แกลเลอรีเริ่มต้นของ WordPress ด้วยแกลเลอรีสไตล์ Divi

en: Enable this option to display Back To Top Button while scrolling
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อแสดงปุ่มกลับไปด้านบนขณะเลื่อน

en: Enable this option to get responsive images size generated when uploading images and adding srcset attribute for images element.
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อสร้างขนาดรูปภาพแบบตอบสนองเมื่ออัปโหลดรูปภาพ และเพิ่มแอตทริบิวต์ srcset ให้กับองค์ประกอบรูปภาพ

en: Enable this option to get the smooth scrolling effect with mouse wheel
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อให้ได้เอฟเฟกต์การเลื่อนแบบนุ่มนวลด้วยลูกกลิ้งเมาส์

en: Enable this option to show thumbnails on Index Pages.
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อแสดงรูปขนาดย่อบนหน้าอินเด็กซ์

en: Enable this to allow the Divi Framework to only load the modules that are used on the page, and process the logic for the features in use.
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อให้ Divi Framework โหลดเฉพาะโมดูลที่ใช้งานบนหน้าเท่านั้น และประมวลผลตรรกะสำหรับฟีเจอร์ที่ใช้งานอยู่

en: Enabling this option will display a 468x60 banner ad on the bottom of your post pages below the single post content. If enabled you must fill in the banner image and destination url below.
th: การเปิดใช้ตัวเลือกนี้จะแสดงโฆษณาแบนเนอร์ขนาด 468x60 ที่ด้านล่างของหน้าโพสต์ของคุณ ใต้เนื้อหาโพสต์เดี่ยว หากเปิดใช้งาน คุณต้องกรอกภาพแบนเนอร์และ URL ปลายทางด้านล่าง

en: Enabling this option will lower the size of Google Fonts and improve load times, however it will limit Google Fonts support in some very old browsers. You can turn this off to increase support for older browsers at a slight cost to performance.
th: การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะลดขนาดของ Google Fonts และช่วยปรับปรุงเวลาโหลด อย่างไรก็ตามจะจำกัดการรองรับ Google Fonts ในบางเบราว์เซอร์ที่เก่ามาก คุณสามารถปิดตัวเลือกนี้เพื่อเพิ่มการรองรับเบราว์เซอร์รุ่นเก่า โดยแลกกับประสิทธิภาพที่ลดลงเล็กน้อย

en: Enhance
th: ปรับปรุง

en: Enhance Image
th: ปรับปรุงรูปภาพ

en: Enhancement Strength
th: ความแรงในการปรับปรุง

en: Enhancements
th: การปรับปรุง

en: Enqueue Google Maps Script
th: เรียกใช้สคริปต์ Google Maps

en: Enqueue jQuery Compatibility Script
th: เพิ่มสคริปต์ความเข้ากันได้ของ jQuery

en: Enter new API Key
th: ป้อนคีย์ API ใหม่

en: Enter the URL of your Facebook Profile.
th: กรอก URL ของโปรไฟล์ Facebook ของคุณ

en: Enter the URL of your Instagram Profile.
th: กรอก URL ของโปรไฟล์ Instagram ของคุณ

en: Enter the URL of your RSS feed.
th: กรอก URL ของฟีด RSS ของคุณ

en: Enter the URL of your X Profile.
th: กรอก URL ของโปรไฟล์ X ของคุณ

en: Enter which type of page you want.
th: ระบุประเภทหน้าที่คุณต้องการ

en: Enter your ET Account API Key.
th: กรอกคีย์ API ของบัญชี ET ของคุณ

en: Enter your ET Account Username.
th: กรอกชื่อผู้ใช้บัญชี ET ของคุณ

en: Enter your page title
th: ป้อนชื่อหน้า

en: Enter your website name, which will be used for meta titles and throughout your website content.
th: กรอกชื่อเว็บไซต์ของคุณ ซึ่งจะถูกใช้สำหรับชื่อเมตาและทั่วทั้งเนื้อหาเว็บไซต์ของคุณ

en: Enter your website slogan, which will be used in meta descriptions and as context for Divi AI.
th: กรอกสโลแกนเว็บไซต์ของคุณ ซึ่งจะถูกใช้ในคำอธิบายเมตาและเป็นบริบทสำหรับ Divi AI.

en: Error
th: ข้อผิดพลาด

en: Error loading roadmap items.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการโหลดรายการโรดแมป

[ctx: Event Details Page]
en: Details
th: รายละเอียด

en: Exactly
th: ตรงตามที่ระบุ

en: Example: Create a services page that describes our solar installation services, including testimonials and a contact form to collect leads
th: ตัวอย่าง: สร้างหน้าบริการที่อธิบายบริการติดตั้งโซลาร์ของเรา รวมถึงคำรับรองจากลูกค้าและแบบฟอร์มติดต่อเพื่อเก็บลีด

en: Example: Create a services section that describes our solar installation services.
th: ตัวอย่าง: สร้างส่วนบริการที่อธิบายบริการติดตั้งโซลาร์ของเรา

en: Example: Our company, Sunset Solar, is a solar panel installation company serving the San Francisco Bay Area
th: ตัวอย่าง: บริษัทของเรา Sunset Solar เป็นบริษัทติดตั้งแผงโซลาร์ให้บริการในพื้นที่อ่าวซานฟรานซิสโก

en: Exclude categories from the navigation bar
th: ยกเว้นหมวดหมู่ออกจากแถบนำทาง

en: Exclude pages from the navigation bar
th: ยกเว้นหน้าออกจากแถบนำทาง

en: Expand
th: ขยาย

en: Explore Other Modules With Tag
th: สำรวจโมดูลอื่นๆ ด้วยแท็ก

en: Explore Other Rows With Tag
th: สำรวจแถวอื่นๆ ด้วยแท็ก

en: Explore Other Sections With Tag
th: สำรวจเซ็กชันอื่นๆ ด้วยแท็ก

en: Export
th: ส่งออก

en: Export %s
th: ส่งออก %s

en: Export %s Name
th: ชื่อการส่งออก %s

en: Export Theme Options
th: ส่งออกตัวเลือกธีม

en: Exporting your %s will create a JSON file that can be imported into a different area.
th: การส่งออก %s ของคุณจะสร้างไฟล์ JSON ที่สามารถนำเข้าไปยังพื้นที่อื่นได้

en: Extend
th: ขยาย

en: Extend Image
th: ขยายรูปภาพ

en: Facebook Profile Url
th: URL โปรไฟล์ Facebook

en: Fade
th: เฟด

en: Fade In
th: เฟดเข้า

en: Failed to load your existing layouts. Please try again later.
th: ไม่สามารถโหลดเลย์เอาต์ที่มีอยู่ของคุณได้ โปรดลองอีกครั้งภายหลัง

en: Farmers Market
th: ตลาดเกษตรกร

en: Farmers Market About Page
th: หน้าเกี่ยวกับตลาดเกษตรกร

en: Farmers Market Blog Page
th: หน้าบล็อกตลาดเกษตรกร

en: Farmers Market Contact Page
th: หน้าติดต่อตลาดเกษตรกร

en: Farmers Market Donate Page
th: หน้าบริจาคตลาดเกษตรกร

en: Farmers Market Events Page
th: หน้างานอีเวนต์ตลาดเกษตรกร

en: Farmers Market Home Page
th: หน้าแรกของตลาดเกษตรกร

en: Farmers Market Landing Page
th: หน้าแลนดิ้งเพจตลาดเกษตรกร

en: Farmers Market Market Page
th: หน้าตลาดตลาดเกษตรกร

en: Fashion About Page
th: หน้าเกี่ยวกับแฟชั่น

en: Fashion Blog Page
th: หน้าบล็อกแฟชั่น

en: Fashion Contact Page
th: หน้าติดต่อแฟชั่น

en: Fashion Designer Page
th: หน้านักออกแบบแฟชั่น

en: Fashion Gallery Page
th: หน้าแกลเลอรีแฟชั่น

en: Fashion Home Page
th: หน้าแรกของแฟชั่น

en: Fashion Landing Page
th: หน้าแลนดิ้งเพจแฟชั่น

en: Fashion Shop Page
th: หน้าร้านค้าแฟชั่น

en: Favorites
th: รายการโปรด

en: Fetching Pages
th: กำลังดึงข้อมูลหน้า

en: Fetching Pages...
th: กำลังดึงข้อมูลหน้า...

en: Filter
th: ตัวกรอง

en: Finalizing Migration
th: กำลังสรุปการย้ายข้อมูล

en: Find A Layout
th: ค้นหาเลย์เอาต์

en: Find A Module
th: ค้นหาโมดูล

en: Find A Page
th: ค้นหาหน้า

en: Find A Row
th: ค้นหาแถว

en: Find A Section
th: ค้นหาส่วน

en: Find More Layouts
th: ค้นหาเลย์เอาต์เพิ่มเติม

en: Fixed
th: ตรึง

en: Fixed Menu Height
th: ความสูงเมนูแบบยึดติด

en: Fixed Navigation Bar
th: แถบนำทางแบบตรึง

en: Fixed Navigation Settings
th: การตั้งค่าการนำทางแบบตรึง

en: Flip
th: พลิก

en: Florist
th: ร้านดอกไม้

en: Florist About Page
th: หน้าเกี่ยวกับร้านดอกไม้

en: Florist Blog Page
th: หน้าบล็อกร้านดอกไม้

en: Florist Contact Page
th: หน้าติดต่อร้านดอกไม้

en: Florist Gallery Page
th: หน้าแกลเลอรีร้านดอกไม้

en: Florist Home Page
th: หน้าแรกของร้านดอกไม้

en: Florist Landing Page
th: หน้าแลนดิ้งเพจร้านดอกไม้

en: Florist Shop Page
th: หน้าร้านค้าร้านดอกไม้

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: Font
th: แบบอักษร

en: Font Size
th: ขนาดแบบอักษร

en: Font Style
th: สไตล์แบบอักษร

en: Footer
th: ส่วนท้าย

en: Footer Area
th: พื้นที่ส่วนท้าย

en: Footer Background Color
th: สีพื้นหลังฟุตเตอร์

en: Footer Elements
th: องค์ประกอบส่วนท้าย

en: Footer Menu
th: เมนูส่วนท้าย

en: Footer Menu Active Link Color
th: สีลิงก์ที่ใช้งานอยู่ของเมนูฟุตเตอร์

en: Footer Menu Background Color
th: สีพื้นหลังเมนูฟุตเตอร์

en: Footer Menu Text Color
th: สีข้อความเมนูฟุตเตอร์

en: Forgot your <a href="%1$s" target="_blank">Username</a> or <a href="%1$s" target="_blank">Password</a>?
th: ลืม <a href="%1$s" target="_blank">ชื่อผู้ใช้</a> หรือ <a href="%1$s" target="_blank">รหัสผ่าน</a> ใช่ไหม?

en: Formal
th: เป็นทางการ

en: Free Divi Cloud Limit Reached
th: ถึงขีดจำกัดฟรีของ Divi Cloud แล้ว

en: Free Trial
th: ทดลองใช้ฟรี

en: Freelancer
th: ฟรีแลนซ์

en: Frequently Asked Questions
th: คำถามที่พบบ่อย

en: Fullscreen
th: เต็มหน้าจอ

en: Fullwidth
th: เต็มความกว้าง

en: Funny
th: ตลก

en: General
th: ทั่วไป

en: General Settings
th: การตั้งค่าทั่วไป

en: Generate
th: สร้าง

en: Generate & Publish My Website
th: สร้างและเผยแพร่เว็บไซต์ของฉัน

en: Generate A New Site
th: สร้างเว็บไซต์ใหม่

en: Generate Code
th: สร้างโค้ด

en: Generate Four More
th: สร้างเพิ่มอีกสี่รายการ

en: Generate Image With AI
th: สร้างรูปภาพด้วย AI

en: Generate Images With AI (Slower)
th: สร้างรูปภาพด้วย AI (ช้ากว่า)

en: Generate Layout
th: สร้างเลย์เอาต์

en: Generate Modified Image
th: สร้างรูปภาพที่ปรับแก้แล้ว

en: Generate More Like This One
th: สร้างเพิ่มเติมแบบนี้

en: Generate My Website
th: สร้างเว็บไซต์ของฉัน

en: Generate Page
th: สร้างหน้า

en: Generate Prompt With AI
th: สร้างพรอมป์ต์ด้วย AI

en: Generate Section
th: สร้างส่วน

en: Generate Section With AI
th: สร้างส่วนด้วย AI

en: Generate Text
th: สร้างข้อความ

en: Generate Your Site With AI
th: สร้างเว็บไซต์ของคุณด้วย AI

en: Generating
th: กำลังสร้าง

en: Generating %1$s Pages
th: กำลังสร้างหน้า %1$s

en: Generating Images
th: กำลังสร้างรูปภาพ

en: Generating Layout
th: กำลังสร้างเลย์เอาต์

en: Generating Screenshot
th: กำลังสร้างภาพหน้าจอ

en: Generating Section
th: กำลังสร้างส่วน

en: Generating Site Outline
th: กำลังสร้างโครงร่างเว็บไซต์

en: Generating Your %1$s Page
th: กำลังสร้างหน้า %1$s ของคุณ

en: Generating Your Menu
th: กำลังสร้างเมนูของคุณ

en: Generating...
th: กำลังสร้าง...

en: Get Divi Cloud
th: รับ Divi Cloud

en: Get Divi For Life
th: รับ Divi ตลอดชีพ

en: Get Unlimited Divi Cloud Storage
th: รับพื้นที่จัดเก็บ Divi Cloud ไม่จำกัด

en: Get Unlimited Storage
th: รับพื้นที่จัดเก็บแบบไม่จำกัด

en: Get access to hundreds of new Divi modules and thousands of additional layouts and child themes.
th: เข้าถึงโมดูล Divi ใหม่หลายร้อยรายการ และเลย์เอาต์กับธีมลูกเพิ่มเติมอีกหลายพันรายการ

en: Get live chat support with response times under 30 minutes plus bigger discounts in the Divi Marketplace.
th: รับการสนับสนุนผ่านแชทสดด้วยเวลาตอบกลับภายใน 30 นาที พร้อมส่วนลดที่มากขึ้นใน Divi Marketplace.

en: Give Divi AI general information about your website or business. The more context it has about you and your goals, the better layouts it will create and the more relevant content it will write.
th: ให้ข้อมูลทั่วไปแก่ Divi AI เกี่ยวกับเว็บไซต์หรือธุรกิจของคุณ ยิ่งมีบริบทเกี่ยวกับคุณและเป้าหมายมากเท่าไร ก็ยิ่งสร้างเลย์เอาต์ที่ดีขึ้นและเขียนเนื้อหาที่เกี่ยวข้องมากขึ้นเท่านั้น

en: Give you content a unique spin by telling Divi AI what tone of voice to use.
th: เพิ่มเอกลักษณ์ให้เนื้อหาของคุณด้วยการบอก Divi AI ว่าต้องการโทนเสียงแบบไหน

en: Global items
th: รายการแบบโกลบอล

en: Global items cannot be added to your Divi Cloud. Would you like to save a non-global version to your Divi Cloud? The version on this website will remain a global instance
th: ไม่สามารถเพิ่มรายการแบบโกลบอลไปยัง Divi Cloud ของคุณได้ คุณต้องการบันทึกเวอร์ชันที่ไม่ใช่โกลบอลไปยัง Divi Cloud ของคุณหรือไม่? เวอร์ชันบนเว็บไซต์นี้จะยังคงเป็นอินสแตนซ์แบบโกลบอล

en: Google API Key
th: คีย์ Google API

en: Google Fonts Subsets
th: ชุดย่อย Google Fonts

en: Grab the first post image
th: ดึงรูปภาพแรกของโพสต์

en: Green
th: สีเขียว

en: Groove
th: ร่อง

en: Guide Me
th: แนะนำฉัน

en: HTML/JS Snippet
th: สไนเป็ต HTML/JS

en: Hang Tight!
th: โปรดรอสักครู่!

en: Harmonize And Remove Artifacts
th: ปรับให้กลมกลืนและลบอาร์ติแฟกต์

en: Harness the power of AI and unlock unlimited text, image, code, layout and website generation.
th: ใช้พลังของ AI เพื่อปลดล็อกการสร้างข้อความ รูปภาพ โค้ด เลย์เอาต์ และเว็บไซต์แบบไม่จำกัด

en: Header & Navigation
th: ส่วนหัวและการนำทาง

en: Header Elements
th: องค์ประกอบส่วนหัว

en: Header Font
th: ฟอนต์ส่วนหัว

en: Header Font Style
th: สไตล์ฟอนต์ส่วนหัว

en: Header Font Weight
th: น้ำหนักแบบอักษรของส่วนหัว

en: Header Format
th: รูปแบบส่วนหัว

en: Header Letter Spacing
th: ระยะห่างตัวอักษรส่วนหัว

en: Header Line Height
th: ความสูงบรรทัดส่วนหัว

en: Header Style
th: สไตล์ส่วนหัว

en: Header Text Size
th: ขนาดข้อความส่วนหัว

en: Heading Font
th: ฟอนต์หัวเรื่อง

en: Heading Font Color
th: สีฟอนต์หัวเรื่อง

en: Heading Text Color
th: สีข้อความหัวเรื่อง

en: Height
th: ความสูง

en: Help
th: ความช่วยเหลือ

en: Here you can add custom css to override or extend default styles.
th: ที่นี่คุณสามารถเพิ่ม CSS แบบกำหนดเองเพื่อแทนที่หรือขยายสไตล์เริ่มต้นได้

en: Here you can change which character separates your blog title and index page name when using autogenerated post titles. Common values are | or -
th: ที่นี่คุณสามารถเปลี่ยนอักขระที่ใช้คั่นระหว่างชื่อบล็อกกับชื่อหน้าดัชนีเมื่อใช้ชื่อเรื่องที่สร้างอัตโนมัติ ค่าที่ใช้บ่อยคือ | หรือ -

en: Here you can change which character separates your blog title and post name when using autogenerated post titles. Common values are | or -
th: ที่นี่คุณสามารถเปลี่ยนอักขระที่ใช้คั่นระหว่างชื่อบล็อกกับชื่อโพสต์เมื่อใช้ชื่อเรื่องโพสต์ที่สร้างอัตโนมัติ ค่าที่ใช้บ่อยคือ | หรือ -

en: Here you can choose Shop Page & Category Page Layout for WooCommerce.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกเลย์เอาต์หน้าร้านค้าและหน้าหมวดหมู่สำหรับ WooCommerce ได้

en: Here you can choose default sidebar layout
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกเลย์เอาต์แถบด้านข้างเริ่มต้นได้

en: Here you can choose how your titles on index pages are generated. You can change which order your blog name and index title are displayed, or you can remove the blog name from the title completely.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกวิธีสร้างชื่อเรื่องบนหน้าดัชนีได้ คุณสามารถเปลี่ยนลำดับการแสดงชื่อบล็อกและชื่อหน้าดัชนี หรือจะลบชื่อบล็อกออกจากชื่อเรื่องทั้งหมดก็ได้

en: Here you can choose to display the Facebook Icon on your homepage.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกให้แสดงไอคอน Facebook บนหน้าแรกของคุณได้

en: Here you can choose to display the Instagram Icon on your homepage.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกให้แสดงไอคอน Instagram บนหน้าแรกของคุณได้

en: Here you can choose to display the RSS Icon.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกให้แสดงไอคอน RSS ได้

en: Here you can choose to display the X Icon.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกให้แสดงไอคอน X ได้

en: Here you can choose to remove certain categories from the navigation menu. All categories marked with an X will not appear in your navigation bar.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกนำบางหมวดหมู่ออกจากเมนูนำทางได้ หมวดหมู่ทั้งหมดที่ทำเครื่องหมายด้วย X จะไม่แสดงในแถบนำทางของคุณ

en: Here you can choose to remove certain pages from the navigation menu. All pages marked with an X will not appear in your navigation bar.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกนำบางหน้าออกจากเมนูนำทางได้ หน้าทั้งหมดที่ทำเครื่องหมายด้วย X จะไม่แสดงในแถบนำทางของคุณ

en: Here you can choose to reverse the order that your categories links are displayed. You can choose between ascending and descending.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกกลับลำดับการแสดงลิงก์หมวดหมู่ของคุณได้ คุณสามารถเลือกได้ระหว่างน้อยไปมากและมากไปน้อย

en: Here you can choose to reverse the order that your pages links are displayed. You can choose between ascending and descending.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกกลับลำดับการแสดงลิงก์หน้าของคุณได้ คุณสามารถเลือกได้ระหว่างน้อยไปมากและมากไปน้อย

en: Here you can choose to sort your pages links.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกวิธีจัดเรียงลิงก์หน้าของคุณได้

en: Here you can choose which items appear in the post info section on pages. This is the area, usually below the post title, which displays basic information about your post. The highlighted items shown below will appear.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกได้ว่า รายการใดจะแสดงในส่วนข้อมูลโพสต์บนเพจ โดยทั่วไปแล้วบริเวณนี้จะอยู่ใต้ชื่อเรื่องบทความ และจะแสดงข้อมูลพื้นฐานเกี่ยวกับโพสต์ของคุณ รายการที่ไฮไลต์ด้านล่างจะถูกแสดง

en: Here you can choose which items appear in the post info section on single post pages. This is the area, usually below the post title, which displays basic information about your post. The highlighted items shown below will appear.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกได้ว่า รายการใดจะแสดงในส่วนข้อมูลโพสต์บนหน้าบทความเดี่ยว โดยทั่วไปแล้วบริเวณนี้จะอยู่ใต้ชื่อเรื่องบทความ และจะแสดงข้อมูลพื้นฐานเกี่ยวกับโพสต์ของคุณ รายการที่ไฮไลต์ด้านล่างจะถูกแสดง

en: Here you can designate how many WooCommerce products are displayed on the archive page. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดจำนวนสินค้า WooCommerce ที่แสดงบนหน้าเก็บถาวรได้ ตัวเลือกนี้ทำงานแยกจากตัวเลือก Settings > Reading ใน wp-admin.

en: Here you can designate how many recent articles are displayed on the Archive pages. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดจำนวนบทความล่าสุดที่แสดงบนหน้าเก็บถาวรได้ ตัวเลือกนี้ทำงานแยกจากตัวเลือก Settings > Reading ใน wp-admin.

en: Here you can designate how many recent articles are displayed on the Category page. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดจำนวนบทความล่าสุดที่แสดงบนหน้าหมวดหมู่ได้ ตัวเลือกนี้ทำงานแยกจากตัวเลือก Settings > Reading ใน wp-admin.

en: Here you can designate how many recent articles are displayed on the Search results pages. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดจำนวนบทความล่าสุดที่แสดงบนหน้าผลลัพธ์การค้นหาได้ ตัวเลือกนี้ทำงานแยกจากตัวเลือก Settings > Reading ใน wp-admin.

en: Here you can designate how many recent articles are displayed on the Tag pages. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดจำนวนบทความล่าสุดที่แสดงบนหน้าแท็กได้ ตัวเลือกนี้ทำงานแยกจากตัวเลือก Settings > Reading ใน wp-admin.

en: Here you can disable automatic memory limit increase.
th: ที่นี่คุณสามารถปิดใช้งานการเพิ่มขีดจำกัดหน่วยความจำอัตโนมัติได้

en: Here you can provide 468x60 banner destination url
th: ที่นี่คุณสามารถระบุ URL ปลายทางของแบนเนอร์ 468x60 ได้

en: Here you can provide 468x60 banner image url
th: ที่นี่คุณสามารถระบุ URL ของรูปแบนเนอร์ขนาด 468x60 ได้

en: Hex Value
th: ค่า Hex

en: Hide
th: ซ่อน

en: Hide Logo Image
th: ซ่อนรูปภาพโลโก้

en: Hide Nav Before Scroll
th: ซ่อนเมนูก่อนเลื่อนหน้า

en: Hide Navigation Until Scroll
th: ซ่อนการนำทางจนกว่าจะเลื่อน

en: Hide empty categories
th: ซ่อนหมวดหมู่ที่ว่าง

en: High
th: สูง

en: Home
th: หน้าแรก

en: Homepage SEO
th: SEO หน้าแรก

en: Homepage custom title (if enabled)
th: ชื่อเรื่องแบบกำหนดเองของหน้าแรก (หากเปิดใช้งาน)

en: Homepage meta description (if enabled)
th: คำอธิบายเมตาของหน้าแรก (หากเปิดใช้งาน)

en: Homepage meta keywords (if enabled)
th: คีย์เวิร์ดเมตาของหน้าแรก (หากเปิดใช้งาน)

en: How do I report a bug?
th: ฉันจะรายงานบั๊กได้อย่างไร?

en: How would you like to change the style of this element?
th: คุณต้องการเปลี่ยนสไตล์ขององค์ประกอบนี้อย่างไร?

en: Humorous
th: ตลก

en: Icon
th: ไอคอน

en: Icon Color
th: สีไอคอน

en: Icon Placement
th: ตำแหน่งไอคอน

en: If a page is built with the Divi Builder, the Gutenberg block CSS file is moved from the header to the footer. Since the file is most likely not used, we can load it later. This removes a render blocking request and improving performance.
th: หากหน้าถูกสร้างด้วย Divi Builder ไฟล์ CSS ของบล็อก Gutenberg จะถูกย้ายจากส่วนหัวไปยังส่วนท้าย เนื่องจากไฟล์นี้มีแนวโน้มว่าจะไม่ได้ถูกใช้งาน เราจึงสามารถโหลดภายหลังได้ สิ่งนี้ช่วยลบคำขอที่บล็อกการเรนเดอร์และปรับปรุงประสิทธิภาพ

en: If custom titles are disabled, choose autogeneration method
th: หากปิดใช้ชื่อเรื่องแบบกำหนดเอง ให้เลือกวิธีสร้างอัตโนมัติ

en: If this website contains content built with Divi 4, you can use the migrator to convert your website to the Divi 5 format. Un-migrated content will not benefit from Divi 5 performance improvements.
th: หากเว็บไซต์นี้มีเนื้อหาที่สร้างด้วย Divi 4 คุณสามารถใช้เครื่องมือย้ายเพื่อแปลงเว็บไซต์ของคุณเป็นรูปแบบ Divi 5 ได้ เนื้อหาที่ยังไม่ได้ย้ายจะไม่ได้รับประโยชน์จากการปรับปรุงประสิทธิภาพของ Divi 5

en: If you are not using cutsom post titles you can still have control over how your titles are generated. Here you can choose which order you would like your post title and blog name to be displayed, or you can remove the blog name from the title completely.
th: หากคุณไม่ได้ใช้ชื่อเรื่องโพสต์แบบกำหนดเอง คุณก็ยังควบคุมวิธีสร้างชื่อเรื่องได้ ที่นี่คุณสามารถเลือกได้ว่าจะให้แสดงชื่อเรื่องโพสต์และชื่อบล็อกในลำดับใด หรือจะลบชื่อบล็อกออกจากชื่อเรื่องทั้งหมดก็ได้

en: If you are not using cutsom post titles you can still have control over hw your titles are generated. Here you can choose which order you would like your post title and blog name to be displayed, or you can remove the blog name from the title completely.
th: หากคุณไม่ได้ใช้ชื่อเรื่องโพสต์แบบกำหนดเอง คุณก็ยังควบคุมวิธีสร้างชื่อเรื่องได้ ที่นี่คุณสามารถเลือกได้ว่าจะให้แสดงชื่อเรื่องโพสต์และชื่อบล็อกในลำดับใด หรือจะลบชื่อบล็อกออกจากชื่อเรื่องทั้งหมดก็ได้

en: If you don't want to display some banners - leave approptiate fields blank
th: หากไม่ต้องการแสดงแบนเนอร์บางรายการ ให้ปล่อยช่องที่เกี่ยวข้องว่างไว้

en: If you have enabled custom titles you can add your custom title here. Whatever you type here will be placed between the < title >< /title > tags in header.php
th: หากคุณได้เปิดใช้ชื่อเรื่องแบบกำหนดเอง คุณสามารถเพิ่มชื่อเรื่องของคุณที่นี่ สิ่งที่คุณพิมพ์จะถูกวางไว้ระหว่างแท็ก < title >< /title > ในไฟล์ header.php

en: If you have enabled meta descriptions you can add your custom description here.
th: หากคุณได้เปิดใช้คำอธิบายเมตา คุณสามารถเพิ่มคำอธิบายแบบกำหนดเองของคุณที่นี่

en: If you have enabled meta keywords you can add your custom keywords here. Keywords should be separated by comas. For example: wordpress,themes,templates,elegant
th: หากคุณได้เปิดใช้คีย์เวิร์ดเมตา คุณสามารถเพิ่มคีย์เวิร์ดแบบกำหนดเองของคุณที่นี่ คีย์เวิร์ดควรคั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค เช่น: wordpress,themes,templates,elegant

en: If you would like categories to be displayed in your navigationbar that don't have any posts in them then disable this option. By default empty categories are hidden
th: หากคุณต้องการให้หมวดหมู่ที่ไม่มีโพสต์แสดงในแถบนำทาง ให้ปิดตัวเลือกนี้ โดยค่าเริ่มต้น หมวดหมู่ที่ว่างจะถูกซ่อนไว้

en: If you would like to add a meta description to your post you can do so using custom fields. This option must be enabled for descriptions to be displayed on post pages. You can add your meta description using custom fields based off the custom field name you define below.
th: หากคุณต้องการเพิ่มเมตาคำอธิบายให้กับโพสต์ คุณสามารถทำได้ด้วยฟิลด์แบบกำหนดเอง ต้องเปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อให้คำอธิบายแสดงบนหน้าโพสต์ คุณสามารถเพิ่มเมตาคำอธิบายได้ด้วยฟิลด์แบบกำหนดเองตามชื่อฟิลด์ที่คุณกำหนดด้านล่าง

en: If you would like to add meta keywords to your post you can do so using custom fields. This option must be enabled for keywords to be displayed on post pages. You can add your meta keywords using custom fields based off the custom field name you define below.
th: หากคุณต้องการเพิ่มเมตาคีย์เวิร์ดให้กับโพสต์ คุณสามารถทำได้ด้วยฟิลด์แบบกำหนดเอง ต้องเปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อให้คีย์เวิร์ดแสดงบนหน้าโพสต์ คุณสามารถเพิ่มเมตาคีย์เวิร์ดได้ด้วยฟิลด์แบบกำหนดเองตามชื่อฟิลด์ที่คุณกำหนดด้านล่าง

en: If you would like to remove the dropdown menus from the categories navigation bar disable this feature.
th: หากคุณต้องการนำเมนูดรอปดาวน์ออกจากแถบนำทางของหมวดหมู่ ให้ปิดฟีเจอร์นี้

en: If you would like to remove the dropdown menus from the pages navigation bar disable this feature.
th: หากคุณต้องการนำเมนูดรอปดาวน์ออกจากแถบนำทางของหน้า ให้ปิดฟีเจอร์นี้

en: If you would like to use your own custom logo image click the Upload Image button.
th: หากคุณต้องการใช้รูปโลโก้ที่กำหนดเอง ให้คลิกปุ่ม อัปโหลดรูปภาพ

en: Image
th: รูปภาพ

en: Image Description
th: คำอธิบายรูปภาพ

en: Image Dimensions
th: ขนาดรูปภาพ

en: Image Fill Description
th: คำอธิบายพื้นที่เติมของรูปภาพ

en: Image Height
th: ความสูงรูปภาพ

en: Image Scale
th: สเกลรูปภาพ

en: Image Selection
th: การเลือกภาพ

en: Image Size
th: ขนาดรูปภาพ

en: Image Sketch
th: สเก็ตช์ภาพ

en: Image Style
th: สไตล์รูปภาพ

en: Image Type
th: ประเภทรูปภาพ

en: Image URL or base64 string is required.
th: ต้องระบุรูปภาพ URL หรือสตริง base64

en: Image Url
th: URL รูปภาพ

en: Image Width
th: ความกว้างรูปภาพ

en: Image doesn't exist
th: ไม่มีรูปภาพนี้อยู่

en: Images
th: รูปภาพ

en: Images stored on a different website cannot be used as reference. The issue can be resolved by uploading the image to the WordPress media library.
th: รูปภาพที่จัดเก็บอยู่บนเว็บไซต์อื่นไม่สามารถใช้เป็นรูปอ้างอิงได้ คุณสามารถแก้ไขปัญหานี้ได้โดยอัปโหลดรูปภาพไปยังคลังสื่อของ WordPress

en: Import
th: นำเข้า

en: Import %s
th: นำเข้า %s

en: Import & Export Customizer
th: นำเข้าและส่งออกตัวปรับแต่ง

en: Import & Export Theme Options
th: นำเข้าและส่งออกตัวเลือกธีม

en: Import Theme Options
th: นำเข้าตัวเลือกธีม

en: Import These Templates
th: นำเข้าเทมเพลตเหล่านี้

en: Import To Cloud
th: นำเข้าไปยังคลาวด์

en: Importing %1$s Page
th: กำลังนำเข้าหน้า %1$s

en: Importing Customizer Settings
th: กำลังนำเข้าการตั้งค่าเครื่องมือปรับแต่ง

en: Importing Pages
th: กำลังนำเข้าหน้า

en: Importing Presets
th: กำลังนำเข้าพรีเซ็ต

en: Importing Theme Builder
th: กำลังนำเข้า Theme Builder

en: Improve Google Fonts Loading
th: ปรับปรุงการโหลด Google Fonts

en: Improve your web design workflow and collaborate together in the cloud.
th: ปรับปรุงเวิร์กโฟลว์การออกแบบเว็บของคุณและทำงานร่วมกันบนคลาวด์

en: In Progress
th: กำลังดำเนินการ

en: In some cases users will want to create parent categories or links as placeholders to hold a list of child links or categories. In this case it is not desirable to have the parent links lead anywhere, but instead merely serve an organizational function. Enabling this options will remove the links from all parent pages/categories so that they don't lead anywhere when clicked.
th: ในบางกรณี ผู้ใช้อาจต้องการสร้างหมวดหมู่หลักหรือลิงก์หลักเป็นเพียงตัวแทนเพื่อเก็บรายการลิงก์หรือหมวดหมู่ย่อย ในกรณีนี้ไม่ต้องการให้ลิงก์หลักนำไปที่ใด แต่ให้ทำหน้าที่จัดระเบียบเท่านั้น การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะนำลิงก์ออกจากหน้าหลัก/หมวดหมู่หลักทั้งหมด เพื่อไม่ให้นำไปที่ใดเมื่อคลิก

en: Inactive (%s)
th: ไม่ได้ใช้งาน (%s)

en: Inactive Widgets
th: วิดเจ็ตที่ไม่ได้ใช้งาน

en: Increase Contrast
th: เพิ่มคอนทราสต์

en: Increase Detail
th: เพิ่มรายละเอียด

en: Increase Saturation
th: เพิ่มความอิ่มสี

en: Index Page SEO
th: SEO หน้าอินเด็กซ์

en: Informative
th: ให้ข้อมูล

en: Initializing Process
th: กำลังเริ่มต้นกระบวนการ

en: Input 468x60 adsense code
th: ใส่โค้ด adsense 468x60

en: Input 468x60 advertisement banner image
th: ใส่รูปแบนเนอร์โฆษณา 468x60

en: Input 468x60 advertisement destination url
th: ใส่ URL ปลายทางของโฆษณา 468x60

en: Input your website information and select which pages you want to have on your website.
th: กรอกข้อมูลเว็บไซต์ของคุณ และเลือกหน้าที่คุณต้องการให้มีบนเว็บไซต์

en: Input your website information and tell Divi AI about your website or business. The information you provide will be used to generate content, images and make design decisions.
th: กรอกข้อมูลเว็บไซต์ของคุณและบอก Divi AI เกี่ยวกับเว็บไซต์หรือธุรกิจของคุณ ข้อมูลที่คุณให้จะถูกใช้เพื่อสร้างเนื้อหา รูปภาพ และช่วยตัดสินใจด้านการออกแบบ

[ctx: Insert CSS Snippet from library]
en: Use This CSS Snippet
th: ใช้สไนเป็ต CSS นี้

en: Insert Code at Cursor
th: แทรกโค้ดที่ตำแหน่งเคอร์เซอร์

[ctx: Insert HTML/JS Snippet from library]
en: Use This HTML/JS Snippet
th: ใช้สไนเป็ต HTML/JS นี้

[ctx: Insert Module from library]
en: Use This Module
th: ใช้โมดูลนี้

[ctx: Insert Page from library]
en: Use This Page
th: ใช้หน้านี้

[ctx: Insert Row from library]
en: Use This Row
th: ใช้แถวนี้

[ctx: Insert Section from library]
en: Use This Section
th: ใช้ส่วนนี้

en: Inset
th: ยุบเข้า

en: Instagram Profile Url
th: URL โปรไฟล์ Instagram

en: Install WooCommerce Plugin
th: ติดตั้งปลั๊กอิน WooCommerce

en: Install and Configure WooCommerce
th: ติดตั้งและกำหนดค่า WooCommerce

en: Installing WooCommerce
th: กำลังติดตั้ง WooCommerce

en: Interior Design Company
th: บริษัทออกแบบภายใน

en: Interior Design Company About Page
th: หน้าเกี่ยวกับบริษัทออกแบบภายใน

en: Interior Design Company Blog Page
th: หน้าบล็อกบริษัทออกแบบภายใน

en: Interior Design Company Contact Page
th: หน้าติดต่อบริษัทออกแบบภายใน

en: Interior Design Company Home Page
th: หน้าแรกของบริษัทออกแบบภายใน

en: Interior Design Company Landing Page
th: หน้าแลนดิ้งเพจบริษัทออกแบบภายใน

en: Interior Design Company Portfolio Page
th: หน้าพอร์ตโฟลิโอบริษัทออกแบบภายใน

en: Interior Design Company Services Page
th: หน้าบริการบริษัทออกแบบภายใน

en: Interior Design Company Shop Page
th: หน้าร้านค้าบริษัทออกแบบภายใน

en: Invalid API Key or Username
th: คีย์ API หรือชื่อผู้ใช้ไม่ถูกต้อง

en: Invalid post IDs format.
th: รูปแบบรหัสโพสต์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid shortcode string.
th: สตริง shortcode ไม่ถูกต้อง

en: Invite your team members and clients and give them full access to your entire suite of Divi services.
th: เชิญสมาชิกทีมและลูกค้าของคุณ และให้สิทธิ์เข้าถึงเต็มรูปแบบสำหรับบริการ Divi ทั้งชุดของคุณ

en: Italic
th: ตัวเอียง

en: Join Now
th: เข้าร่วมตอนนี้

en: Just another %s site
th: เป็นอีกหนึ่งเว็บไซต์ %s

en: Just another WordPress site
th: เป็นอีกหนึ่งเว็บไซต์ WordPress

en: LMS About Page
th: หน้าเกี่ยวกับ LMS

en: LMS Blog Page
th: หน้าบล็อก LMS

en: LMS Contact Page
th: หน้าติดต่อ LMS

en: LMS Course Page
th: หน้าคอร์ส LMS

en: LMS Courses Page
th: หน้า คอร์สเรียน LMS

en: LMS Home Page
th: หน้าแรก LMS

en: LMS Landing Page
th: หน้าแลนดิ้ง LMS

en: LMS Marketing Page
th: หน้าการตลาด LMS

[ctx: LMS Page]
en: Course
th: คอร์ส

[ctx: LMS Page]
en: Courses
th: คอร์สต่างๆ

en: LMS Pricing Page
th: หน้าราคา LMS

en: Landscape (8:5)
th: แนวนอน (8:5)

en: Language
th: ภาษา

en: Language of Prompt
th: ภาษาของพรอมต์

en: Language of Website
th: ภาษาของเว็บไซต์

en: Layout
th: เลย์เอาต์

[ctx: Layout]
en: Add New
th: เพิ่มใหม่

[ctx: Layout Categories]
en: Manage Categories
th: จัดการหมวดหมู่

[ctx: Layout Categories]
en: Manage Tags
th: จัดการแท็ก

[ctx: Layout Category]
en: Art & Design
th: ศิลปะและการออกแบบ

[ctx: Layout Category]
en: Business
th: ธุรกิจ

[ctx: Layout Category]
en: Community & Non-Profit
th: ชุมชนและไม่แสวงหากำไร

[ctx: Layout Category]
en: Education
th: การศึกษา

[ctx: Layout Category]
en: Events
th: อีเวนต์

[ctx: Layout Category]
en: Fashion & Beauty
th: แฟชั่นและความงาม

[ctx: Layout Category]
en: Food & Drink
th: อาหารและเครื่องดื่ม

[ctx: Layout Category]
en: Health & Fitness
th: สุขภาพและฟิตเนส

[ctx: Layout Category]
en: Online Store
th: ร้านค้าออนไลน์

[ctx: Layout Category]
en: Services
th: บริการ

[ctx: Layout Category]
en: Technology
th: เทคโนโลยี

en: Layout Name
th: ชื่อเลย์เอาต์

en: Layout Pack
th: ชุดเลย์เอาต์

[ctx: Layout Pack]
en: Fashion
th: แฟชั่น

[ctx: Layout Pack]
en: Layouts In This Pack
th: เลย์เอาต์ในแพ็กนี้

[ctx: Layout Packs]
en: Manage Packs
th: จัดการแพ็ก

en: Layout Settings
th: การตั้งค่าเลย์เอาต์

en: Learn About Divi AI
th: เรียนรู้เกี่ยวกับ Divi AI

en: Learn About Divi Cloud
th: เรียนรู้เกี่ยวกับ Divi Cloud

en: Learn About Divi Teams
th: เรียนรู้เกี่ยวกับ Divi Teams

en: Learn About Divi VIP
th: เรียนรู้เกี่ยวกับ Divi VIP

en: Learn About VIP Support
th: เรียนรู้เกี่ยวกับการสนับสนุนแบบ VIP

en: Learn More
th: ดูเพิ่มเติม

en: Learn More About Divi 5
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ Divi 5

en: Leave a Reply to %s
th: ตอบกลับถึง %s

en: Left
th: ซ้าย

en: Left Sidebar
th: แถบด้านข้างซ้าย

en: Left to Right
th: ซ้ายไปขวา

en: Lengthen
th: เพิ่มความยาว

en: Let AI Choose
th: ให้ AI เลือก

en: Let AI Choose For Me
th: ให้ AI เลือกให้ฉัน

en: Letter Spacing
th: ระยะห่างตัวอักษร

en: Let’s Build Your Divi Website!
th: มาสร้างเว็บไซต์ Divi ของคุณกันเถอะ!

en: Level Up Your Divi Toolkit
th: ยกระดับชุดเครื่องมือ Divi ของคุณ

en: Level up your efficiency with limitless AI content and image requests.
th: ยกระดับประสิทธิภาพด้วยคำขอคอนเทนต์และรูปภาพจาก AI แบบไม่จำกัด

en: Library
th: ไลบรารี

en: Light
th: สว่าง

en: Limit Google Fonts Support For Legacy Browsers
th: จำกัดการรองรับ Google Fonts สำหรับเบราว์เซอร์รุ่นเก่า

en: Link
th: ลิงก์

en: Link Color
th: สีลิงก์

en: Link text
th: ข้อความลิงก์

en: List Items
th: รายการ

en: Live Preview
th: ดูตัวอย่างแบบเรียลไทม์

en: Load From Library
th: โหลดจากไลบรารี

en: Load more
th: โหลดเพิ่มเติม

en: Loading...
th: กำลังโหลด...

en: Locations
th: ตำแหน่ง

en: Log In
th: เข้าสู่ระบบ

en: Log In To Divi Cloud
th: เข้าสู่ระบบ Divi Cloud

en: Log In to Activate Your License
th: เข้าสู่ระบบเพื่อเปิดใช้งานไลเซนส์ของคุณ

en: Login
th: เข้าสู่ระบบ

en: Logo
th: โลโก้

en: Logo Max Height
th: ความสูงสูงสุดของโลโก้

en: Low
th: ต่ำ

en: Make Full Width
th: ทำให้เต็มความกว้าง

en: Manage Layouts
th: จัดการเลย์เอาต์

en: Manage Pages
th: จัดการหน้า

en: Manage Posts
th: จัดการโพสต์

en: Manage Templates
th: จัดการเทมเพลต

en: Manage Theme Templates
th: จัดการเทมเพลตธีม

en: Manage Un-widgetized Advertisements
th: จัดการโฆษณาที่ไม่อยู่ในวิดเจ็ต

en: Manage Website Pages
th: จัดการหน้าเว็บไซต์

en: Manage Your Elegant Themes Account
th: จัดการบัญชี Elegant Themes ของคุณ

en: Managing Website Styles
th: การจัดการสไตล์เว็บไซต์

en: March 28, 2024
th: 28 มีนาคม 2024

[ctx: Marketplace Page]
en: Seller
th: ผู้ขาย

en: Maximum
th: สูงสุด

en: Maximum canvas size is 8192px
th: ขนาดแคนวาสสูงสุดคือ 8192px

en: Medium
th: ปานกลาง

en: Member Login
th: เข้าสู่ระบบสมาชิก

en: Memory Limit Increase
th: เพิ่มขีดจำกัดหน่วยความจำ

en: Menu Height
th: ความสูงเมนู

en: Menu Link Color
th: สีลิงก์เมนู

en: Menu Text Size
th: ขนาดข้อความเมนู

en: Menu Top Margin
th: ระยะขอบบนของเมนู

en: Menu Width
th: ความกว้างเมนู

en: Meta Font Style
th: สไตล์ฟอนต์เมตา

en: Meta Letter Spacing
th: ระยะห่างตัวอักษรเมตา

en: Meta Line Height
th: ความสูงบรรทัดเมตา

en: Meta Text Size
th: ขนาดข้อความเมตา

en: Migrate This Site to %s
th: ย้ายไซต์นี้ไปยัง %s

en: Migrate This Website
th: ย้ายเว็บไซต์นี้

en: Migrate To Divi 5
th: ย้ายไปยัง Divi 5

en: Migrating Your %s
th: กำลังย้าย %s ของคุณ

en: Migrating Your Modules
th: กำลังย้ายโมดูลของคุณ

en: Migrating Your Pages
th: กำลังย้ายเพจของคุณ

en: Migrating Your Posts
th: กำลังย้ายโพสต์ของคุณ

en: Migrating Your Settings
th: กำลังย้ายการตั้งค่าของคุณ

en: Migrating Your Templates
th: กำลังย้ายเทมเพลตของคุณ

en: Migrating Your Widget Areas
th: กำลังย้ายพื้นที่วิดเจ็ตของคุณ

en: Migrating your website will convert all Divi 4 modules to the Divi 5 format. Sweeping changes will be made to all Divi content throughout your website. It's important that you back up your website before migrating or test the migration on a staging site.
th: การย้ายเว็บไซต์ของคุณจะทำการแปลงโมดูล Divi 4 ทั้งหมดเป็นรูปแบบ Divi 5 จะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่กับเนื้อหา Divi ทั้งหมดทั่วทั้งเว็บไซต์ของคุณ โปรดสำรองข้อมูลเว็บไซต์ของคุณก่อนทำการย้าย หรือทดสอบการย้ายบนเว็บไซต์สเตจจิ้ง

en: Mobile Menu
th: เมนูมือถือ

en: Mobile Styles
th: สไตล์มือถือ

en: Modification Strength
th: ความแรงในการปรับแก้

en: Modification Type
th: ประเภทการปรับแก้

en: Modify
th: ปรับแก้

en: Modify Element
th: ปรับแก้องค์ประกอบ

en: Modify Selected Image
th: แก้ไขรูปภาพที่เลือก

en: Modify With AI
th: แก้ไขด้วย AI

en: Modify the reference image with a loose sketch
th: ปรับแก้รูปภาพอ้างอิงด้วยสเก็ตช์แบบคร่าวๆ

en: Module Name
th: ชื่อโมดูล

en: Module Name Prefix
th: คำนำหน้าชื่อโมดูล

en: Module Use
th: การใช้งานโมดูล

en: Modules That Will Not Be Converted (%s)
th: โมดูลที่จะไม่ถูกแปลง (%s)

en: Modules That Will be Converted (%s)
th: โมดูลที่จะถูกแปลง (%s)

en: Mood & Lighting
th: บรรยากาศและแสง

en: More Options
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม

en: Most Used
th: ใช้บ่อยที่สุด

en: Move
th: ย้าย

en: Move To
th: ย้ายไปยัง

en: Move To Divi Cloud
th: ย้ายไปยัง Divi Cloud

en: Must Use Keywords
th: คีย์เวิร์ดที่ต้องใช้

en: My Cloud
th: คลาวด์ของฉัน

en: My Divi Cloud
th: Divi Cloud ของฉัน

en: My Library
th: ไลบรารีของฉัน

en: Name
th: ชื่อ

en: Need help getting started with Divi? Our support team is available around the clock to help you with anything and everything Divi related.
th: ต้องการความช่วยเหลือในการเริ่มต้นใช้งาน Divi หรือไม่? ทีมซัพพอร์ตของเราพร้อมให้ความช่วยเหลือตลอด 24 ชั่วโมงสำหรับทุกเรื่องที่เกี่ยวข้องกับ Divi

en: New Description
th: คำอธิบายใหม่

en: New Theme Options
th: ตัวเลือกธีมใหม่

en: New To Old
th: ใหม่ไปเก่า

en: New items are stored into %s library.
th: รายการใหม่จะถูกจัดเก็บลงในไลบรารี %s.

en: Newer Comments <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: ความคิดเห็นที่ใหม่กว่า <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Next
th: ถัดไป

en: Next Entries &raquo;
th: รายการถัดไป &raquo;

en: No
th: ไม่

en: No %s found
th: ไม่พบ %s

en: No Animation
th: ไม่มีแอนิเมชัน

en: No Context
th: ไม่มีบริบท

en: No File Selected
th: ไม่ได้เลือกไฟล์

en: No Repeat
th: ไม่ทำซ้ำ

en: No Results
th: ไม่พบผลลัพธ์

en: No Results Found
th: ไม่พบผลลัพธ์

en: No Screenshot
th: ไม่มีภาพหน้าจอ

en: No Sidebar
th: ไม่มีแถบด้านข้าง

en: No available options.
th: ไม่มีตัวเลือกที่ใช้ได้

en: None
th: ไม่มี

en: Note: Color settings set above should be applied to the Default color scheme.
th: หมายเหตุ: การตั้งค่าสีที่ตั้งไว้ด้านบนควรนำไปใช้กับชุดสีเริ่มต้น

en: Nothing found
th: ไม่พบรายการ

en: Nothing found in Trash
th: ไม่พบรายการในถังขยะ

en: Number of Posts displayed on Archive pages
th: จำนวนโพสต์ที่แสดงบนหน้าเก็บถาวร

en: Number of Posts displayed on Category page
th: จำนวนโพสต์ที่แสดงบนหน้าหมวดหมู่

en: Number of Posts displayed on Search pages
th: จำนวนโพสต์ที่แสดงบนหน้าค้นหา

en: Number of Posts displayed on Tag pages
th: จำนวนโพสต์ที่แสดงบนหน้าแท็ก

en: Number of Products displayed on WooCommerce archive pages
th: จำนวนสินค้าที่แสดงบนหน้าเก็บถาวร WooCommerce

en: Number of dropdown tiers shown
th: จำนวนระดับดรอปดาวน์ที่แสดง

en: Off
th: ปิด

en: Old To New
th: เก่าไปใหม่

en: On
th: เปิด

en: On Divi Cloud
th: บน Divi Cloud

en: Onboarding Primary Menu
th: เมนูหลักสำหรับการเริ่มต้นใช้งาน

en: Only Show
th: แสดงเฉพาะ

en: Only Show Icon on Hover
th: แสดงไอคอนเฉพาะเมื่อโฮเวอร์

[ctx: Open Sans font: on or off]
en: on
th: บน

en: Open in a new window
th: เปิดในหน้าต่างใหม่

en: Open link in new window
th: เปิดลิงก์ในหน้าต่างใหม่

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Orange
th: สีส้ม

en: Order Category Links by Ascending/Descending
th: เรียงลำดับลิงก์หมวดหมู่แบบน้อยไปมาก/มากไปน้อย

en: Order Pages Links by Ascending/Descending
th: เรียงลำดับลิงก์หน้าแบบน้อยไปมาก/มากไปน้อย

en: Outset
th: นูนออก

[ctx: Page]
en: About
th: เกี่ยวกับ

[ctx: Page]
en: Blog
th: บล็อก

[ctx: Page]
en: Careers
th: ร่วมงานกับเรา

[ctx: Page]
en: Case Study
th: กรณีศึกษา

[ctx: Page]
en: Categories
th: หมวดหมู่

[ctx: Page]
en: Contact
th: ติดต่อ

[ctx: Page]
en: Designer
th: นักออกแบบ

[ctx: Page]
en: Donate
th: บริจาค

[ctx: Page]
en: Events
th: อีเวนต์

[ctx: Page]
en: FAQ
th: คำถามที่พบบ่อย

[ctx: Page]
en: Features
th: คุณสมบัติ

[ctx: Page]
en: Gallery
th: แกลเลอรี

[ctx: Page]
en: Gallery 1
th: แกลเลอรี 1

[ctx: Page]
en: Gallery 2
th: แกลเลอรี 2

[ctx: Page]
en: Gallery 3
th: แกลเลอรี 3

[ctx: Page]
en: Guide
th: คู่มือ

[ctx: Page]
en: Home
th: หน้าแรก

[ctx: Page]
en: Landing
th: แลนดิ้ง

[ctx: Page]
en: Market
th: ตลาด

[ctx: Page]
en: Marketing
th: การตลาด

[ctx: Page]
en: Portfolio
th: ผลงาน

[ctx: Page]
en: Pricing
th: ราคา

[ctx: Page]
en: Project 1
th: โปรเจกต์ 1

[ctx: Page]
en: Project 2
th: โปรเจกต์ 2

[ctx: Page]
en: Services
th: บริการ

[ctx: Page]
en: Shop
th: ร้านค้า

[ctx: Page]
en: Team
th: ทีม

en: Page Generated Successfully
th: สร้างหน้าเรียบร้อยแล้ว

en: Page Layout
th: เลย์เอาต์หน้า

en: Page Name
th: ชื่อหน้า

en: Page Title
th: ชื่อหน้า

[ctx: Page layout]
en: View Live Demo
th: ดูเดโมแบบสด

en: Pages
th: หน้า

en: Pages Built With Divi
th: หน้าที่สร้างด้วย Divi

en: Pages:
th: หน้า:

en: Paint Color
th: สีที่ระบาย

en: Paint over the area of the image that you would like to modify
th: ระบายทับบริเวณของรูปภาพที่คุณต้องการปรับแก้

en: Paintbrush Size
th: ขนาดพู่กัน

en: Painting
th: ภาพวาด

en: Paragraph
th: ย่อหน้า

en: Paragraphs
th: ย่อหน้า

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Password Protected
th: มีการป้องกันด้วยรหัสผ่าน

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Paste image url here, if you chose "images" slider type
th: วาง URL ของรูปภาพที่นี่ หากคุณเลือกประเภทสไลเดอร์เป็น "images"

en: Performance
th: ประสิทธิภาพ

en: Phone
th: โทรศัพท์

en: Phone Number
th: หมายเลขโทรศัพท์

en: Photo
th: ภาพถ่าย

en: Photo Marketplace
th: ตลาดภาพถ่าย

en: Photo Marketplace About Page
th: หน้าเกี่ยวกับ ตลาดภาพถ่าย

en: Photo Marketplace Categories Page
th: หน้าหมวดหมู่ ตลาดภาพถ่าย

en: Photo Marketplace Contact Page
th: หน้าติดต่อ ตลาดภาพถ่าย

en: Photo Marketplace Home Page
th: หน้าแรก ตลาดภาพถ่าย

en: Photo Marketplace Landing Page
th: หน้าแลนดิ้ง ตลาดภาพถ่าย

en: Photo Marketplace Pricing Page
th: หน้าราคา ตลาดภาพถ่าย

en: Photo Marketplace Seller Page
th: หน้าผู้ขาย ตลาดภาพถ่าย

en: Photographer
th: ช่างภาพ

en: Pick a color for your headings, or let Divi AI choose one for you.
th: เลือกสีสำหรับหัวข้อของคุณ หรือให้ Divi AI เลือกให้

en: Pick a color to use for things like paragraphs, or let Divi AI choose one for you.
th: เลือกสีที่จะใช้กับสิ่งต่างๆ เช่น ย่อหน้า หรือให้ Divi AI เลือกให้

en: Pick a handcrafted Starter Site created by our team. Then, jump into your finished website and customize the content.
th: เลือก Starter Site ที่ทีมของเราสร้างด้วยความพิถีพิถัน จากนั้นเข้าไปยังเว็บไซต์ที่เสร็จแล้วและปรับแต่งเนื้อหา

en: Pick the starter site that best suits your website. Every Starter Site can be used for any type of website. Once your website is generated, you can easily customize the content and styles using the Divi Builder.
th: เลือก Starter Site ที่เหมาะกับเว็บไซต์ของคุณมากที่สุด Starter Site ทุกแบบสามารถใช้กับเว็บไซต์ได้ทุกประเภท เมื่อสร้างเว็บไซต์เสร็จแล้ว คุณสามารถปรับแต่งเนื้อหาและสไตล์ได้อย่างง่ายดายด้วย Divi Builder.

en: Pink
th: สีชมพู

en: Place Thumbs on Pages
th: แสดงรูปขนาดย่อบนเพจ

en: Place Thumbs on Posts
th: แสดงรูปขนาดย่อบนโพสต์

en: Place your adsense code here.
th: วางโค้ด adsense ของคุณที่นี่

en: Please Log In Again
th: โปรดเข้าสู่ระบบอีกครั้ง

en: Plugins below use Divi hooks and may not yet be compatible with %s.
th: ปลั๊กอินด้านล่างใช้ฮุคของ Divi และอาจยังไม่เข้ากันได้กับ %s.

en: Plugins may be Incompatible with %s
th: ปลั๊กอินอาจไม่เข้ากันได้กับ %s

en: Portability
th: การพกพา

en: Portrait (3:4)
th: แนวตั้ง (3:4)

en: Post
th: โพสต์

en: Post Title
th: ชื่อเรื่องโพสต์

en: Post content has been rolled back to Divi 4 format.
th: เนื้อหาโพสต์ถูกย้อนกลับเป็นรูปแบบ Divi 4 แล้ว

en: Post info section
th: ส่วนข้อมูลโพสต์

en: Posted on
th: โพสต์เมื่อ

en: Posts Built With Divi
th: โพสต์ที่สร้างด้วย Divi

en: Premade Layouts
th: เลย์เอาต์สำเร็จรูป

en: Presets
th: พรีเซ็ต

en: Preview %1$s
th: ดูตัวอย่าง %1$s

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Primary Color
th: สีหลัก

en: Primary Menu
th: เมนูหลัก

en: Primary Menu Background Color
th: สีพื้นหลังเมนูหลัก

en: Primary Menu Bar
th: แถบเมนูหลัก

en: Primary Menu Link Color
th: สีลิงก์เมนูหลัก

en: Processing Imagery
th: กำลังประมวลผลรูปภาพ

en: Product Content
th: เนื้อหาสินค้า

en: Progress Update: Front-End Speed Improvements (And Much More)
th: อัปเดตความคืบหน้า: ปรับปรุงความเร็วหน้าเว็บ (และอีกมากมาย)

en: Project Navigation
th: การนำทางโปรเจกต์

en: Published
th: เผยแพร่แล้ว

en: Published (%s)
th: เผยแพร่แล้ว (%s)

en: Purchase A Divi AI Membership
th: ซื้อสมาชิก Divi AI

en: Quick Actions
th: การดำเนินการด่วน

en: RSS Icon Url
th: URL ไอคอน RSS

en: Ratings
th: การให้คะแนน

en: Re-Run Compatibility Check
th: เรียกใช้การตรวจสอบความเข้ากันได้อีกครั้ง

en: Re-Run Divi 5 Compatibility Check
th: เรียกใช้การตรวจสอบความเข้ากันได้ของ Divi 5 อีกครั้ง

en: Read Divi Documentation
th: อ่านเอกสารประกอบ Divi

en: Red
th: สีแดง

en: Reference Content
th: เนื้อหาอ้างอิง

en: Reference Image (Optional)
th: รูปภาพอ้างอิง (ไม่บังคับ)

en: Reference Image Influence
th: อิทธิพลของรูปภาพอ้างอิง

en: Refine Result
th: ปรับแต่งผลลัพธ์

en: Refine your prompt
th: ปรับแต่งพรอมป์ต์ของคุณ

en: Regenerate
th: สร้างใหม่

en: Remove
th: ลบ

en: Remove From Cloud
th: นำออกจากคลาวด์

en: Remove From Favorites
th: นำออกจากรายการโปรด

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Renew Subscription
th: ต่ออายุการสมัครสมาชิก

en: Replace Existing Code
th: แทนที่โค้ดที่มีอยู่

en: Replace Existing Content
th: แทนที่เนื้อหาที่มีอยู่

en: Reset
th: รีเซ็ต

en: Reset to Defaults
th: รีเซ็ตเป็นค่าเริ่มต้น

en: Respectful
th: สุภาพ

en: Restaurant
th: ร้านอาหาร

en: Restaurant About Page
th: หน้าเกี่ยวกับ ร้านอาหาร

en: Restaurant Blog Page
th: หน้าบล็อก ร้านอาหาร

en: Restaurant Contact Page
th: หน้าติดต่อ ร้านอาหาร

en: Restaurant Gallery Page
th: หน้าแกลเลอรี ร้านอาหาร

en: Restaurant Home Page
th: หน้าแรก ร้านอาหาร

en: Restaurant Landing Page
th: หน้าแลนดิ้ง ร้านอาหาร

[ctx: Restaurant Page]
en: Menu
th: เมนู

en: Restaurant Shop Page
th: หน้าร้านค้า ร้านอาหาร

en: Restaurant Team Page
th: หน้าทีมงาน ร้านอาหาร

en: Restore
th: กู้คืน

en: Restore Divi 4 Content
th: กู้คืนเนื้อหา Divi 4

en: Restoring Content...
th: กำลังกู้คืนเนื้อหา...

en: Results
th: ผลลัพธ์

en: Retry
th: ลองอีกครั้ง

en: Retry Migration
th: ลองย้ายข้อมูลอีกครั้ง

en: Rewrite With AI
th: เขียนใหม่ด้วย AI

en: Rewrite to be more engaging
th: เขียนใหม่ให้น่าสนใจยิ่งขึ้น

en: Ridge
th: สัน

en: Right
th: ขวา

en: Right Sidebar
th: แถบด้านข้างขวา

en: Right to Left
th: ขวาไปซ้าย

en: Role Editor
th: ตัวแก้ไขบทบาท

en: Roll Back to %s
th: ย้อนกลับไปยัง %s

en: Row Height
th: ความสูงของแถว

en: Row Name
th: ชื่อแถว

en: Row Name Prefix
th: คำนำหน้าชื่อแถว

en: SaaS Company
th: บริษัท SaaS

en: SaaS Company About Page
th: หน้าเกี่ยวกับ บริษัท SaaS

en: SaaS Company Careers Page
th: หน้าร่วมงานกับเรา บริษัท SaaS

en: SaaS Company Contact Page
th: หน้าติดต่อ บริษัท SaaS

en: SaaS Company Documentation Page
th: หน้าเอกสารประกอบ บริษัท SaaS

en: SaaS Company Features Page
th: หน้าฟีเจอร์ บริษัท SaaS

en: SaaS Company Landing Page
th: หน้าแลนดิ้ง บริษัท SaaS

en: SaaS Company Pricing Page
th: หน้าราคา บริษัท SaaS

en: Save
th: บันทึก

en: Save %s
th: บันทึก %s

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Save Items To Divi Cloud
th: บันทึกรายการไปยัง Divi Cloud

en: Save Selection Only
th: บันทึกเฉพาะส่วนที่เลือก

en: Save Theme Options
th: บันทึกตัวเลือกธีม

en: Save To Divi Cloud
th: บันทึกไปยัง Divi Cloud

en: Save To Library
th: บันทึกไปยังไลบรารี

en: Save as Global
th: บันทึกเป็นโกลบอล

en: Save items to the Divi Cloud for later use.
th: บันทึกรายการไปยัง Divi Cloud เพื่อใช้งานภายหลัง

en: Save this %s to the Divi Library for later use.
th: บันทึก %s นี้ไปยังไลบรารี Divi เพื่อใช้งานภายหลัง

en: Save unlimited layouts, theme builder templates, code snippets and more to Divi Cloud.
th: บันทึกเลย์เอาต์ เทมเพลตตัวสร้างธีม สไนปเป็ตโค้ด และอื่นๆ แบบไม่จำกัดไปยัง Divi Cloud.

en: Save your Divi assets to the cloud and access them from any website. Collaborate with your team in the cloud.
th: บันทึกแอสเซ็ต Divi ของคุณไว้บนคลาวด์ และเข้าถึงได้จากทุกเว็บไซต์ ทำงานร่วมกับทีมของคุณบนคลาวด์

en: Saving Theme Builder
th: กำลังบันทึก Theme Builder

en: Scroll
th: เลื่อน

en: Search
th: ค้นหา

en: Search &hellip;
th: ค้นหา &hellip;

en: Search Bar Background Color
th: สีพื้นหลังแถบค้นหา

en: Search Bar Text Color
th: สีข้อความแถบค้นหา

en: Search Fonts
th: ค้นหาฟอนต์

en: Search For Categories
th: ค้นหาหมวดหมู่

en: Search For Layouts
th: ค้นหาเลย์เอาต์

en: Search For Packs
th: ค้นหาชุด

en: Search Results for: %s
th: ผลการค้นหาสำหรับ: %s

en: Search Theme Options
th: ค้นหาตัวเลือกธีม

en: Search for:
th: ค้นหา:

en: Search results for "%s"
th: ผลการค้นหาสำหรับ "%s"

en: Secondary Color
th: สีรอง

en: Secondary Menu
th: เมนูรอง

en: Secondary Menu Background Color
th: สีพื้นหลังเมนูรอง

en: Secondary Menu Bar
th: แถบเมนูรอง

en: Secondary Menu Link Color
th: สีลิงก์เมนูรอง

en: Section Height
th: ความสูงของส่วน

en: Section Name
th: ชื่อส่วน

en: Section Name Prefix
th: คำนำหน้าชื่อเซ็กชัน

en: Select
th: เลือก

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Select Animation Effect
th: เลือกเอฟเฟกต์แอนิเมชัน

en: Select Font
th: เลือกฟอนต์

en: Select Icon
th: เลือกไอคอน

en: Select Mood
th: เลือกบรรยากาศ

en: Select Page
th: เลือกหน้า

en: Select Slider Type here
th: เลือกประเภทสไลเดอร์ที่นี่

en: Select a Website Template
th: เลือกเทมเพลตเว็บไซต์

en: Select a primary color, or let Divi AI choose a great color for you. The primary color is used through the layout, such as background colors, button colors, etc.
th: เลือกสีหลัก หรือให้ Divi AI เลือกสีที่เหมาะให้คุณ สีหลักจะถูกใช้ทั่วทั้งเลย์เอาต์ เช่น สีพื้นหลัง สีปุ่ม เป็นต้น

en: Select a secondary color, or let Divi AI choose a great color for you. The secondary color is used through the layout as a secondary accent color, such as for icon colors, text highlights, etc.
th: เลือกสีรอง หรือให้ Divi AI เลือกสีที่เหมาะให้คุณ สีรองจะถูกใช้ทั่วทั้งเลย์เอาต์เป็นสีเน้นรอง เช่น สีไอคอน สีไฮไลต์ข้อความ เป็นต้น

en: Select between expanded and closed state
th: เลือกสถานะแบบขยายหรือปิด

en: Select the pages that you want to add to your website. You can select from pre-build pages with custom layouts, and add your own pages that will be built using a simple template.
th: เลือกหน้าที่คุณต้องการเพิ่มลงในเว็บไซต์ คุณสามารถเลือกจากหน้าที่สร้างไว้ล่วงหน้าพร้อมเลย์เอาต์แบบกำหนดเอง และเพิ่มหน้าของคุณเองซึ่งจะถูกสร้างด้วยเทมเพลตแบบง่าย

en: Select this option if you plan to sell products on your website. We will install WooCommerce and configure your cart and checkout pages.
th: เลือกตัวเลือกนี้หากคุณวางแผนจะขายสินค้าในเว็บไซต์ของคุณ เราจะติดตั้ง WooCommerce และกำหนดค่าหน้าตะกร้าและชำระเงินของคุณ

en: Select yes if the link should be opened in a new window
th: เลือก "ใช่" หากต้องการให้เปิดลิงก์ในหน้าต่างใหม่

en: Select your desired enhancements. Your image will be sent back through Divi AI and re-imagined to achieve the desired result.
th: เลือกการปรับปรุงที่ต้องการ รูปภาพของคุณจะถูกส่งกลับผ่าน Divi AI และถูกสร้างใหม่เพื่อให้ได้ผลลัพธ์ตามต้องการ

en: Sentences
th: ประโยค

[ctx: Services/Plans Page]
en: Packages
th: แพ็กเกจ

en: Set As Logo
th: ตั้งเป็นโลโก้

en: Set the height of image in pixels.
th: ตั้งค่าความสูงของภาพเป็นพิกเซล

en: Set the width of image in pixels.
th: ตั้งค่าความกว้างของภาพเป็นพิกเซล

en: Share With Team
th: แชร์กับทีม

en: Share Your Divi Cloud With Your Team
th: แชร์ Divi Cloud ของคุณกับทีม

en: Shared With Me
th: แชร์ให้ฉัน

en: Shop (selecting this will install WooCommerce)
th: ร้านค้า (การเลือกนี้จะติดตั้ง WooCommerce)

en: Shop Page & Category Page Layout for WooCommerce
th: เลย์เอาต์หน้าร้านค้าและหน้าหมวดหมู่สำหรับ WooCommerce

en: Shortcode Framework Constant
th: ค่าคงที่ของเฟรมเวิร์กชอร์ตโค้ด

en: Shortcode Framework Constant Value
th: ค่าของค่าคงที่ในเฟรมเวิร์กชอร์ตโค้ด

en: Shortcode Framework Hook
th: ฮุคของเฟรมเวิร์กชอร์ตโค้ด

en: Shortcode Framework Option
th: ตัวเลือกเฟรมเวิร์กชอร์ตโค้ด

en: Shortcodes
th: ชอร์ตโค้ด

en: Shortcodes In Widget Area Use
th: การใช้งานชอร์ตโค้ดในพื้นที่วิดเจ็ต

en: Shortcodes Used
th: ชอร์ตโค้ดที่ใช้

en: Shorten
th: ลดความยาว

en: Show
th: แสดง

en: Show Facebook Icon
th: แสดงไอคอน Facebook

en: Show Instagram Icon
th: แสดงไอคอน Instagram

en: Show RSS Icon
th: แสดงไอคอน RSS

en: Show Search Icon
th: แสดงไอคอนค้นหา

en: Show Social Icons
th: แสดงไอคอนโซเชียล

en: Show Thumbs on Index pages
th: แสดงรูปขนาดย่อบนหน้าอินเด็กซ์

en: Show Top Bar
th: แสดงแถบด้านบน

en: Show X Icon
th: แสดงไอคอน X

en: Show comments on pages
th: แสดงความคิดเห็นบนเพจ

en: Show comments on posts
th: แสดงความคิดเห็นบนโพสต์

en: Show dropdown menus
th: แสดงเมนูดรอปดาวน์

en: Sidebar
th: แถบด้านข้าง

en: Sidebar Layout
th: เลย์เอาต์แถบด้านข้าง

en: Sidebar Width
th: ความกว้างแถบด้านข้าง

en: Sidebar: %1$s contains third party module(s): %2$s
th: แถบด้านข้าง: %1$s มีโมดูลจากผู้ให้บริการภายนอก: %2$s

en: Sidebar: %1$s, contains the following Divi WooCommerce module(s): %2$s
th: แถบด้านข้าง: %1$s มีโมดูล Divi WooCommerce ต่อไปนี้: %2$s

en: Sign In To Divi Cloud
th: ลงชื่อเข้าใช้ Divi Cloud

en: Sign Out Of Divi Cloud
th: ลงชื่อออกจาก Divi Cloud

en: Sign in to your Elegant Themes account using the pop-up to activate Divi Cloud.
th: เข้าสู่ระบบบัญชี Elegant Themes ของคุณผ่านป๊อปอัปเพื่อเปิดใช้งาน Divi Cloud.

en: Simplify
th: ทำให้ง่ายขึ้น

en: Simply describe your website, sit back, relax, and let Divi AI create your entire website for you in less than 2 minutes.
th: เพียงอธิบายเว็บไซต์ของคุณ นั่งพักผ่อน แล้วให้ Divi AI สร้างเว็บไซต์ทั้งเว็บให้คุณภายในไม่ถึง 2 นาที

en: Single Page Layout
th: เลย์เอาต์หน้าเดี่ยว

en: Single Post Layout
th: เลย์เอาต์โพสต์เดี่ยว

en: Single Post Page SEO
th: SEO หน้าบทความเดี่ยว

en: Site Identity
th: เอกลักษณ์เว็บไซต์

en: Site Name
th: ชื่อเว็บไซต์

en: Site Slogan
th: สโลแกนเว็บไซต์

en: Size
th: ขนาด

en: Skills
th: ทักษะ

en: Skip This Step & Build Manually
th: ข้ามขั้นตอนนี้ และสร้างเอง

en: Slide
th: สไลด์

en: Slide In
th: สไลด์เข้า

en: Slide In & Fullscreen Header Settings
th: การตั้งค่าส่วนหัวแบบสไลด์เข้าและเต็มหน้าจอ

en: Slider Type
th: ประเภทสไลเดอร์

en: Smooth Scrolling
th: การเลื่อนแบบนุ่มนวล

en: Social Icon Color
th: สีไอคอนโซเชียล

en: Social Icon Size
th: ขนาดไอคอนโซเชียล

en: Social Media Post
th: โพสต์โซเชียลมีเดีย

en: Solid
th: ทึบ

en: Some Theme Builder Templates are Incompatible with %s
th: เทมเพลต Theme Builder บางรายการไม่เข้ากันกับ %s

en: Some third party scripts may be incorrectly enqueued without declaring jQuery as dependency. If jQuery is deferred, these scripts could break. If you are experiencing console errors after enabling the "Defer jQuery And jQuery Migrate" option, you can enable this option, which will load an additional compatibility script that will attempt to solve the issue. You can turn this feature off if everything is working fine without it.
th: สคริปต์ของบุคคลที่สามบางตัวอาจถูก enqueue แบบไม่ถูกต้องโดยไม่ได้ประกาศ jQuery เป็น dependency หากเลื่อนการโหลด jQuery สคริปต์เหล่านี้อาจทำงานผิดพลาด หากคุณพบข้อผิดพลาดในคอนโซลหลังเปิดใช้งานตัวเลือก "เลื่อนการโหลด jQuery และ jQuery Migrate" คุณสามารถเปิดใช้งานตัวเลือกนี้ ซึ่งจะโหลดสคริปต์ความเข้ากันได้เพิ่มเติมเพื่อพยายามแก้ปัญหา คุณสามารถปิดฟีเจอร์นี้ได้หากทุกอย่างทำงานปกติดีโดยไม่ต้องใช้ฟีเจอร์นี้

en: Something Went Wrong While Migrating to Divi 5
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายไปยัง Divi 5

en: Something went wrong
th: มีบางอย่างผิดพลาด

en: Something went wrong. Please try again later or try different request.
th: เกิดข้อผิดพลาด โปรดลองอีกครั้งภายหลังหรือส่งคำขอแบบอื่น

en: Sort
th: จัดเรียง

en: Sort Categories Links by Name/ID/Slug/Count/Term Group
th: จัดเรียงลิงก์หมวดหมู่ตาม ชื่อ/ID/Slug/จำนวน/กลุ่มเทอม

en: Sort Pages Links
th: จัดเรียงลิงก์หน้า

en: Split Into Modules
th: แยกเป็นโมดูล

en: Split Into Rows
th: แยกเป็นแถว

en: Split Into Sections
th: แยกเป็นเซ็กชัน

en: Split Layout Into Sections
th: แยกเลย์เอาต์เป็นเซ็กชัน

en: Split Row Into Modules
th: แยกแถวเป็นโมดูล

en: Split Section Into Rows
th: แยกเซ็กชันเป็นแถว

en: Split Test Usage
th: การใช้งานการทดสอบแบบแบ่งกลุ่ม

en: Split Test usage found
th: พบการใช้งานการทดสอบแบบแบ่งกลุ่ม

en: Square (1:1)
th: สี่เหลี่ยมจัตุรัส (1:1)

en: Start Collaborating!
th: เริ่มทำงานร่วมกัน!

en: Start Over
th: เริ่มใหม่

en: Start With %1$s
th: เริ่มต้นด้วย %1$s

en: State
th: สถานะ

en: Status
th: สถานะ

en: Step %1$s: %2$s Compatibility Check
th: ขั้นตอน %1$s: ตรวจสอบความเข้ากันได้ของ %2$s

en: Step %1$s: Migrate to %2$s
th: ขั้นตอน %1$s: ย้ายไปยัง %2$s

en: Stretch Background Image
th: ยืดรูปภาพพื้นหลัง

en: Submit
th: ส่ง

en: Submit Comment
th: ส่งความคิดเห็น

en: Submit a Comment
th: ส่งความคิดเห็น

en: Subscribe to Stay Up to Date
th: สมัครรับข้อมูลเพื่อรับอัปเดตล่าสุด

en: Supply Divi AI with a reference image. This image will be combined with your image description to create the final image. Reference images are a great way to inform Divi AI about a desired composition or style while altering the subject matter of the reference image using your image description.
th: ส่งรูปภาพอ้างอิงให้ Divi AI รูปภาพนี้จะถูกรวมกับคำอธิบายรูปภาพของคุณเพื่อสร้างรูปภาพสุดท้าย รูปภาพอ้างอิงเป็นวิธีที่ยอดเยี่ยมในการบอก Divi AI เกี่ยวกับองค์ประกอบหรือสไตล์ที่ต้องการ พร้อมทั้งปรับเปลี่ยนหัวข้อของรูปภาพอ้างอิงโดยใช้คำอธิบายรูปภาพของคุณ

en: Supply Divi AI with additional context. The chosen context will alter the results and help Divi AI create relevant content.
th: ให้บริบทเพิ่มเติมแก่ Divi AI บริบทที่เลือกจะเปลี่ยนผลลัพธ์และช่วยให้ Divi AI สร้างเนื้อหาที่เกี่ยวข้อง

en: Support
th: การสนับสนุน

en: Tab Content
th: เนื้อหาแท็บ

en: Tab Text
th: ข้อความแท็บ

en: Tablet
th: แท็บเล็ต

en: Tag
th: แท็ก

en: Tags
th: แท็ก

en: Team Sidebar
th: แถบด้านข้างทีม

en: Tell Divi AI About Your Website
th: บอก Divi AI เกี่ยวกับเว็บไซต์ของคุณ

en: Tell Divi AI About Your Website (Optional)
th: บอก Divi AI เกี่ยวกับเว็บไซต์ของคุณ (ไม่บังคับ)

en: Tell Divi AI about the content you would like it to write.
th: บอก Divi AI เกี่ยวกับเนื้อหาที่คุณอยากให้เขียน

en: Tell Divi AI about the image you would like it to create.
th: บอก Divi AI เกี่ยวกับภาพที่คุณอยากให้สร้าง

en: Tell Divi AI how long you want the content it generates to be. The output will be close to, but not exactly equal to, the length you define.
th: บอก Divi AI ว่าคุณต้องการให้เนื้อหาที่สร้างยาวแค่ไหน ผลลัพธ์จะใกล้เคียง แต่ไม่เท่ากับ ความยาวที่คุณกำหนด

en: Tell Divi AI how you would like it to fill in the blank area of your expanded image.
th: บอก Divi AI ว่าคุณต้องการให้เติมพื้นที่ว่างของรูปภาพที่ขยายออกไปอย่างไร

en: Tell Divi AI how you would like to change the image. Your changes will be applied to the area you select using the Image Selection or Image Sketch interface.
th: บอก Divi AI ว่าคุณต้องการเปลี่ยนรูปภาพอย่างไร การเปลี่ยนแปลงของคุณจะถูกนำไปใช้กับพื้นที่ที่คุณเลือกโดยใช้อินเทอร์เฟซการเลือกภาพหรือสเก็ตช์ภาพ

en: Tell Divi AI what kind of image you want it to create. Be as descriptive as you like!
th: บอก Divi AI ว่าคุณต้องการให้สร้างภาพแบบไหน อธิบายได้ละเอียดเท่าที่ต้องการ!

en: Tell Divi AI what you want it to write about. Talk to it like you would a person.
th: บอก Divi AI ว่าคุณต้องการให้เขียนเกี่ยวกับอะไร คุยกับมันเหมือนคุยกับคนจริงๆ

en: Tell Divi AI what you want to achieve using custom code. Divi AI will respond appropriately based on the element and code field you are editing.
th: บอก Divi AI ว่าคุณต้องการทำอะไรโดยใช้โค้ดกำหนดเอง Divi AI จะตอบกลับให้เหมาะสมตามองค์ประกอบและฟิลด์โค้ดที่คุณกำลังแก้ไข

en: Tell Us About Your Website
th: บอกเราเกี่ยวกับเว็บไซต์ของคุณ

en: Text
th: ข้อความ

en: Text Color
th: สีข้อความ

en: Text Size
th: ขนาดข้อความ

en: The %s below contain modules that are not yet compatible with Divi 5. These modules will not be converted, and will continue to rely on the Divi 4 framework.
th: %s ด้านล่างมีโมดูลที่ยังไม่เข้ากันได้กับ Divi 5 โมดูลเหล่านี้จะไม่ถูกแปลง และจะยังคงอาศัยเฟรมเวิร์ก Divi 4 ต่อไป

en: The Divi 5 Migrator will parse all your website content and look for Divi 4 shortcodes. It will convert those shortcodes to the new Divi 5 format and update each post. Modules that do not yet support Divi 5, such as modules from the Divi Marketplace, will not be converted and will continue to function using the legacy Divi 4 framework. Pages that use such modules will not benefit from Divi 5's performance improvements.
th: ตัวช่วยย้ายข้อมูล Divi 5 จะประมวลผลเนื้อหาทั้งหมดในเว็บไซต์ของคุณและค้นหาชอร์ตโค้ด Divi 4 จากนั้นจะแปลงชอร์ตโค้ดเหล่านั้นเป็นรูปแบบใหม่ของ Divi 5 และอัปเดตแต่ละโพสต์ โมดูลที่ยังไม่รองรับ Divi 5 เช่น โมดูลจาก Divi Marketplace จะไม่ถูกแปลงและจะยังคงทำงานโดยใช้เฟรมเวิร์ก Divi 4 แบบเดิม หน้าที่ใช้โมดูลดังกล่าวจะไม่ได้รับประโยชน์จากการปรับปรุงประสิทธิภาพของ Divi 5

en: The Divi 5 migration process failed. You can try rerunning the migrator; it will pick up where it left off. If the process continues to fail, please get in touch with our support team for assistance or roll back to Divi 4.
th: กระบวนการย้ายข้อมูลไปยัง Divi 5 ล้มเหลว คุณสามารถลองเรียกใช้ตัวช่วยย้ายข้อมูลอีกครั้งได้ โดยระบบจะทำต่อจากจุดที่ค้างไว้ หากกระบวนการยังคงล้มเหลว โปรดติดต่อทีมซัพพอร์ตของเราเพื่อขอความช่วยเหลือ หรือย้อนกลับไปใช้ Divi 4

en: The Divi Marketplace is full of thousands of additional layouts!
th: Divi Marketplace เต็มไปด้วยเลย์เอาต์เพิ่มเติมนับพันรายการ!

en: The Divi icon font is broken up into various subsets. These subsets are loaded only when needed based on the modules and features used on each page. If you need access to the entire icon font on all pages (for example, if you are using our icon font in your child theme), then you can disable this option and load the entire icon font library on all pages.
th: ฟอนต์ไอคอนของ Divi ถูกแยกออกเป็นชุดย่อยหลายชุด ชุดย่อยเหล่านี้จะถูกโหลดเฉพาะเมื่อจำเป็นตามโมดูลและฟีเจอร์ที่ใช้บนแต่ละหน้า หากคุณต้องการเข้าถึงฟอนต์ไอคอนทั้งหมดในทุกหน้า (เช่น หากคุณกำลังใช้ฟอนต์ไอคอนของเราในธีมลูกของคุณ) คุณสามารถปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อโหลดไลบรารีฟอนต์ไอคอนทั้งหมดในทุกหน้าได้

en: The Elegant Themes API key you entered is invalid. Please make sure that your API has been entered correctly and that it is enabled in your account.
th: คีย์ Elegant Themes API ที่คุณป้อนไม่ถูกต้อง โปรดตรวจสอบว่าได้ป้อน API ถูกต้องแล้ว และเปิดใช้งานในบัญชีของคุณแล้ว

en: The Elegant Themes username you entered is invalid. Please enter a valid username to receive product updates. If you forgot your username you can
th: ชื่อผู้ใช้ Elegant Themes ที่คุณป้อนไม่ถูกต้อง โปรดป้อนชื่อผู้ใช้ที่ถูกต้องเพื่อรับอัปเดตผลิตภัณฑ์ หากคุณลืมชื่อผู้ใช้ คุณสามารถ

en: The Item couldn't be downloaded. Please try after a while.
th: ไม่สามารถดาวน์โหลดรายการได้ โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง

en: The Maps module uses the Google Maps API and requires a valid Google API Key to function. Before using the map module, please make sure you have added your API key here. Learn more about how to create your Google API Key <a target="_blank" href="%1$s">here</a>.
th: โมดูลแผนที่ใช้ Google Maps API และต้องมีคีย์ Google API ที่ถูกต้องจึงจะทำงานได้ ก่อนใช้งานโมดูลแผนที่ โปรดตรวจสอบว่าคุณได้เพิ่มคีย์ API ของคุณไว้ที่นี่แล้ว ดูข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีสร้างคีย์ Google API ของคุณได้ที่ <a target="_blank" href="%1$s">ที่นี่</a>.

en: The WooCommerce plugin failed to install during the website generation process. You must install and activate the plugin manually.
th: ปลั๊กอิน WooCommerce ติดตั้งไม่สำเร็จระหว่างกระบวนการสร้างเว็บไซต์ คุณต้องติดตั้งและเปิดใช้งานปลั๊กอินด้วยตนเอง

en: The WooCommerce plugin was installed but failed to activate during the website generation process. Visit the Plugins page to activate WooCommerce manually.
th: ปลั๊กอิน WooCommerce ติดตั้งแล้วแต่เปิดใช้งานไม่สำเร็จระหว่างกระบวนการสร้างเว็บไซต์ ไปที่หน้าปลั๊กอินเพื่อเปิดใช้งาน WooCommerce ด้วยตนเอง

en: The action failed in the following clouds.
th: การดำเนินการล้มเหลวในคลาวด์ต่อไปนี้

en: The body font will be used for all text blocks throughout the layout. Let AI pick a great font for you, or choose one yourself.
th: ฟอนต์เนื้อหาหลักจะถูกใช้กับบล็อกข้อความทั้งหมดทั่วทั้งเลย์เอาต์ ให้ AI เลือกฟอนต์ที่ดีให้คุณ หรือเลือกเองก็ได้

en: The creators of these plugins have chosen to opt out of the Divi 5 Public Alpha while they focus on creating new versions of their modules in preparation for the final release of Divi 5. 🎉
th: ผู้สร้างปลั๊กอินเหล่านี้เลือกที่จะไม่เข้าร่วม Divi 5 Public Alpha ในระหว่างที่พวกเขามุ่งเน้นไปที่การสร้างเวอร์ชันใหม่ของโมดูลเพื่อเตรียมพร้อมสำหรับการปล่อยตัว Divi 5 เวอร์ชันสุดท้าย 🎉

en: The following items are used on your website and are ready to be converted to the Divi 5 format.
th: รายการต่อไปนี้ถูกใช้งานบนเว็บไซต์ของคุณ และพร้อมแปลงเป็นรูปแบบ Divi 5

en: The heading font will be used for all headings throughout the layout. Let AI pick a great font for you, or choose one yourself.
th: ฟอนต์หัวข้อจะถูกใช้กับหัวข้อทั้งหมดทั่วทั้งเลย์เอาต์ ให้ AI เลือกฟอนต์ที่ดีให้คุณ หรือเลือกเองก็ได้

en: The higher the enhancement strength, the more power is given to Divi AI to re-imagine the original image. A higher strength will increase the enhancement effect, but it will also result in greater changes to the original subject matter.
th: ยิ่งความแรงในการปรับปรุงสูง ก็ยิ่งให้อำนาจกับ Divi AI ในการสร้างภาพต้นฉบับใหม่มากขึ้น ความแรงที่สูงขึ้นจะเพิ่มเอฟเฟกต์การปรับปรุง แต่ก็จะทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงต่อวัตถุเดิมมากขึ้น

en: The higher the modification strength, the more power your prompt has to modify the original image. Reducing the strength will result in more minimal changes.
th: ยิ่งความแรงในการปรับแก้สูง พรอมป์ต์ของคุณก็ยิ่งมีอำนาจในการปรับแก้รูปภาพต้นฉบับมากขึ้น การลดความแรงจะทำให้การเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยมากขึ้น

en: The page you requested could not be found. Try refining your search, or use the navigation above to locate the post.
th: ไม่พบหน้าที่คุณร้องขอ ลองปรับคำค้นหา หรือใช้เมนูนำทางด้านบนเพื่อค้นหาโพสต์

en: The pages below utilize features that are not yet compatible with %s
th: หน้าด้านล่างใช้ฟีเจอร์ที่ยังไม่รองรับกับ %s

en: The plugins listed below are using the Divi 4 framework and are not fully compatible with Divi 5. These plugins will continue to function, however, since they use the Divi 4 framework, the parts of your website that use these plugins will not benefit from Divi 5's performance improvements.
th: ปลั๊กอินด้านล่างใช้เฟรมเวิร์ก Divi 4 และเข้ากันได้กับ Divi 5 ไม่เต็มรูปแบบ ปลั๊กอินเหล่านี้จะยังคงทำงานได้ อย่างไรก็ตาม เนื่องจากใช้เฟรมเวิร์ก Divi 4 ส่วนของเว็บไซต์ที่ใช้ปลั๊กอินเหล่านี้จะไม่ได้รับประโยชน์จากการปรับปรุงประสิทธิภาพของ Divi 5

en: The sidebars and widget areas below contain modules that are not yet compatible with Divi 5. These modules will not be converted, and will continue to rely on the Divi 4 framework.
th: ไซด์บาร์และพื้นที่วิดเจ็ตด้านล่างมีโมดูลที่ยังไม่เข้ากันได้กับ Divi 5 โมดูลเหล่านี้จะไม่ถูกแปลง และจะยังคงอาศัยเฟรมเวิร์ก Divi 4 ต่อไป

en: The size of the image must be less than 10MB.
th: ขนาดรูปภาพต้องน้อยกว่า 10MB

en: Theme Customizer
th: ตัวปรับแต่งธีม

en: Theme Option
th: ตัวเลือกธีม

en: Theme Options
th: ตัวเลือกธีม

en: Theme Options Library
th: ไลบรารีตัวเลือกธีม

en: Theme Templates
th: เทมเพลตธีม

en: There are no posts to convert!
th: ไม่มีโพสต์ให้แปลง!

en: There are no posts to rollback!
th: ไม่มีโพสต์ให้ย้อนกลับ!

en: These words will be forced to appear in the content. This is useful for SEO when optimizing for specific keywords, for example.
th: คำเหล่านี้จะถูกบังคับให้ปรากฏในเนื้อหา ซึ่งมีประโยชน์ต่อ SEO เมื่อปรับแต่งให้เหมาะกับคีย์เวิร์ดเฉพาะ เป็นต้น

en: Third party modules aren't expected to be ready for Divi 5 during the alpha and beta phases.
th: โมดูลจากผู้พัฒนาภายนอกคาดว่าจะยังไม่พร้อมสำหรับ Divi 5 ในช่วงอัลฟาและเบตา

en: This Module Content
th: เนื้อหาของโมดูลนี้

en: This Page Content
th: เนื้อหาหน้านี้

en: This Plugin Can't Be Activated While Using Divi 5
th: ไม่สามารถเปิดใช้งานปลั๊กอินนี้ขณะใช้ Divi 5

en: This Section Content
th: เนื้อหาของส่วนนี้

en: This Website
th: เว็บไซต์นี้

en: This block will eventually be removed, so please check back again in the future. Thanks for testing Divi 5!
th: บล็อกนี้จะถูกนำออกในอนาคต โปรดกลับมาตรวจสอบอีกครั้งในภายหลัง ขอบคุณที่ทดสอบ Divi 5!

en: This is the username that you use to access the Members Area on elegantthemes.com.
th: นี่คือชื่อผู้ใช้ที่คุณใช้เพื่อเข้าถึงพื้นที่สมาชิกบน elegantthemes.com.

en: This may take several minutes. Do not exit or refresh this page or your progress will be lost.
th: อาจใช้เวลาหลายนาที ห้ามออกจากหรือรีเฟรชหน้านี้ มิฉะนั้นความคืบหน้าจะหายไป

en: This option allows you to change how your dates are displayed. For more information please refer to the WordPress codex here:<a href='http://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time' target='_blank'>Formatting Date and Time</a>
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้คุณเปลี่ยนรูปแบบการแสดงวันที่ได้ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม โปรดดู codex ของ WordPress ที่นี่:<a href='http://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time' target='_blank'>Formatting Date and Time</a>

en: This options allows you to control how many teirs your pages dropdown menu has. Increasing the number allows for additional menu items to be shown.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้คุณควบคุมจำนวนระดับของเมนูดรอปดาวน์ของหน้า การเพิ่มจำนวนจะทำให้แสดงรายการเมนูเพิ่มเติมได้

en: This page is running in backwards compatibility mode because it contains legacy Divi 4 modules. They will continue to function, however, this page won't benefit from all of Divi 5's performance improvements. This page may still need to be converted, or you may be using modules that aren't ready for Divi 5. This notice is for information purposes and is not an error.
th: หน้านี้กำลังทำงานในโหมดความเข้ากันได้ย้อนหลัง เนื่องจากมีโมดูล Divi 4 แบบเดิมอยู่ โมดูลเหล่านั้นจะยังคงใช้งานได้ อย่างไรก็ตาม หน้านี้จะไม่ได้รับประโยชน์จากการปรับปรุงประสิทธิภาพทั้งหมดของ Divi 5 หน้านี้อาจยังต้องถูกแปลง หรือคุณอาจกำลังใช้โมดูลที่ยังไม่พร้อมสำหรับ Divi 5 ข้อความแจ้งนี้มีไว้เพื่อให้ข้อมูลเท่านั้นและไม่ใช่ข้อผิดพลาด

en: This post is password protected. Enter the password to view comments.
th: โพสต์นี้ถูกป้องกันด้วยรหัสผ่าน ป้อนรหัสผ่านเพื่อดูความคิดเห็น

en: This website doesn't contain any Divi 4 modules requiring conversion. Your website runs on the Divi 5 framework; you can hit the ground running! You can revisit this migration page anytime to check your website for Divi 4 content. If you import content using the WordPress importer or if you import layouts that contain unsupported modules, you can use the migrator to assess the compatibility of that content and migrate it at your convenience.
th: เว็บไซต์นี้ไม่มีโมดูล Divi 4 ที่ต้องแปลง เว็บไซต์ของคุณทำงานบนเฟรมเวิร์ก Divi 5 คุณจึงเริ่มใช้งานได้ทันที! คุณสามารถกลับมาที่หน้าย้ายนี้ได้ทุกเมื่อเพื่อตรวจสอบว่าเว็บไซต์ของคุณมีเนื้อหา Divi 4 หรือไม่ หากคุณนำเข้าเนื้อหาด้วยตัวนำเข้า WordPress หรือหากคุณนำเข้าเลย์เอาต์ที่มีโมดูลที่ไม่รองรับ คุณสามารถใช้เครื่องมือย้ายเพื่อประเมินความเข้ากันได้ของเนื้อหานั้น และย้ายเมื่อสะดวก

en: This website is linked to your Divi subscriptions and ready to receive the latest Divi updates.
th: เว็บไซต์นี้เชื่อมโยงกับการสมัครสมาชิก Divi ของคุณแล้ว และพร้อมรับอัปเดต Divi ล่าสุด

en: This will enable Google Fonts for Non-English languages.
th: การตั้งค่านี้จะเปิดใช้ Google Fonts สำหรับภาษาที่ไม่ใช่ภาษาอังกฤษ

en: This will enable the use of excerpts in posts or pages.
th: สิ่งนี้จะเปิดใช้งานการใช้ข้อความย่อในโพสต์หรือหน้า

en: This will return all of the settings throughout the options page to their default values. <strong>Are you sure you want to do this?</strong>
th: การดำเนินการนี้จะคืนค่าการตั้งค่าทั้งหมดในหน้าตัวเลือกเป็นค่าเริ่มต้น <strong>คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการทำสิ่งนี้?</strong>

en: Tile
th: เรียงต่อกัน

en: Tile Horizontally
th: เรียงต่อกันแนวนอน

en: Tile Vertically
th: เรียงต่อกันแนวตั้ง

en: Title
th: ชื่อเรื่อง

en: To enable Divi Cloud on this website, log in to your Elegant Themes account
th: หากต้องการเปิดใช้งาน Divi Cloud บนเว็บไซต์นี้ ให้เข้าสู่ระบบบัญชี Elegant Themes ของคุณ

en: To modify or add to an element that already exists in the image, choose Modify Element. To add something brand new and unrelated to the original image, choose Add Element.
th: หากต้องการปรับแก้หรือเพิ่มลงในองค์ประกอบที่มีอยู่แล้วในรูปภาพ ให้เลือก ปรับแก้องค์ประกอบ หากต้องการเพิ่มสิ่งใหม่ทั้งหมดที่ไม่เกี่ยวข้องกับรูปภาพต้นฉบับ ให้เลือก เพิ่มองค์ประกอบ

en: To view this protected post, enter the password below
th: หากต้องการดูโพสต์ที่มีการป้องกันนี้ ให้ป้อนรหัสผ่านด้านล่าง

en: Tone of Voice
th: โทนเสียง

en: Top
th: ด้านบน

en: Top Bar Text Color
th: สีข้อความแถบด้านบน

en: Top Bar Text Size
th: ขนาดข้อความแถบด้านบน

en: Top to Bottom
th: บนลงล่าง

en: Trackbacks/Pingbacks
th: แทร็กแบ็ก/พิงแบ็ก

en: Translate
th: แปล

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Trash storage for Divi Cloud is limited to 50 items for free accounts. Once your trash exceeds 50 items, the oldest items in your trashed will be permanently deleted to make room for new items. Purchase a <a href="%s" target="_blank">Divi Cloud Membership</a> for unlimited storage.
th: พื้นที่จัดเก็บถังขยะของ Divi Cloud ถูกจำกัดไว้ที่ 50 รายการสำหรับบัญชีฟรี เมื่อถังขยะของคุณมีมากกว่า 50 รายการ รายการที่เก่าที่สุดในถังขยะจะถูกลบอย่างถาวรเพื่อให้มีที่ว่างสำหรับรายการใหม่ ซื้อ <a href="%s" target="_blank">สมาชิกภาพ Divi Cloud</a> เพื่อพื้นที่จัดเก็บไม่จำกัด.

en: Travel Agency
th: บริษัทท่องเที่ยว

en: Travel Agency About Page
th: หน้าเกี่ยวกับ บริษัทท่องเที่ยว

en: Travel Agency Blog Page
th: หน้าบล็อก บริษัทท่องเที่ยว

en: Travel Agency Contact Page
th: หน้าติดต่อ บริษัทท่องเที่ยว

en: Travel Agency Home Page
th: หน้าแรก บริษัทท่องเที่ยว

en: Travel Agency Landing Page
th: หน้าแลนดิ้ง บริษัทท่องเที่ยว

en: Travel Agency Packages Page
th: หน้าแพ็กเกจ บริษัทท่องเที่ยว

en: Travel Agency Shop Page
th: หน้าร้านค้า บริษัทท่องเที่ยว

en: Travel Agency Team Page
th: หน้าทีมงาน บริษัทท่องเที่ยว

en: Tutorials & Documentation
th: บทช่วยสอนและเอกสารประกอบ

en: Tweet
th: ทวีต

en: Type
th: ประเภท

en: Type of the box
th: ประเภทของกล่อง

en: Typography
th: ตัวอักษร

en: Uh Oh!
th: อุ๊ปส์!

en: Uh Oh! Something Went Wrong
th: อ๊ะโอ! มีบางอย่างผิดพลาด

en: Uh Oh! You have reached your Divi Cloud quota.
th: อุ๊บส์! คุณใช้โควตา Divi Cloud ครบแล้ว

en: Unable to generate shortcode. Please try again later.
th: ไม่สามารถสร้าง shortcode ได้ โปรดลองอีกครั้งภายหลัง

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Unlock Unlimited Divi Cloud Storage
th: ปลดล็อกพื้นที่จัดเก็บ Divi Cloud ไม่จำกัด

en: Unsupported Plugins Detected
th: ตรวจพบปลั๊กอินที่ไม่รองรับ

en: Untagged
th: ไม่มีแท็ก

en: Update
th: อัปเดต

en: Updating Website Information
th: กำลังอัปเดตข้อมูลเว็บไซต์

en: Upgrade
th: อัปเกรด

en: Upgrade Your Divi Cloud
th: อัปเกรด Divi Cloud ของคุณ

en: Upgrade to Divi AI Unlimited
th: อัปเกรดเป็น Divi AI ไม่จำกัด

en: Upgrade to Unlimited Cloud Storage!
th: อัปเกรดเป็นพื้นที่จัดเก็บบนคลาวด์แบบไม่จำกัด!

en: Upgrade to Unlimited Divi Cloud Storage!
th: อัปเกรดเป็นพื้นที่จัดเก็บ Divi Cloud แบบไม่จำกัด!

en: Upgrade your Divi membership to Lifetime and use Divi on unlimited websites forever.
th: อัปเกรดสมาชิก Divi ของคุณเป็นแบบตลอดชีพ และใช้ Divi ได้ไม่จำกัดเว็บไซต์ตลอดไป

en: Upload
th: อัปโหลด

en: Upload a Reference Image
th: อัปโหลดรูปภาพอ้างอิง

en: Upload a logo image to be used in your website header and footer.
th: อัปโหลดรูปโลโก้เพื่อใช้ในส่วนหัวและส่วนท้ายของเว็บไซต์

en: Upload your logo (optional)
th: อัปโหลดโลโก้ของคุณ (ไม่บังคับ)

en: Uppercase
th: ตัวพิมพ์ใหญ่

en: Upscale
th: ขยายความละเอียด

en: Upscale Image
th: ขยายความละเอียดรูปภาพ

en: Upscaling Images
th: กำลังเพิ่มความละเอียดรูปภาพ

en: Url
th: URL

en: Use Background Color
th: ใช้สีพื้นหลัง

en: Use Custom Sidebar Width
th: ใช้ความกว้างแถบด้านข้างแบบกำหนดเอง

en: Use Divi Quick Sites to generate a new website using Divi AI or premade Divi Starter Sites. Quick Sites will set up your entire site including custom pages, menu items, Theme Builder templates and more.
th: ใช้ Divi Quick Sites เพื่อสร้างเว็บไซต์ใหม่ด้วย Divi AI หรือ Divi Starter Sites ที่ทำไว้ล่วงหน้า Quick Sites จะตั้งค่าทั้งเว็บไซต์ของคุณ รวมถึงหน้าที่กำหนดเอง รายการเมนู เทมเพลต Theme Builder และอื่นๆ

en: Use Divi Quick Sites to set up your site in less than 2 minutes. We will generate pages and content, set up your website info, and configure your menu, templates, styles and presets automatically. You can build your website using AI, or pick from handcrafted Starter Sites.
th: ใช้ Divi Quick Sites เพื่อตั้งค่าเว็บไซต์ของคุณภายในไม่ถึง 2 นาที เราจะสร้างหน้าและเนื้อหา ตั้งค่าข้อมูลเว็บไซต์ และกำหนดค่าเมนู เทมเพลต สไตล์ และพรีเซ็ตให้โดยอัตโนมัติ คุณสามารถสร้างเว็บไซต์ด้วย AI หรือเลือกจาก Starter Sites ที่ทีมของเราสร้างไว้

en: Use Google Fonts
th: ใช้ Google Fonts

en: Use Placeholder Images
th: ใช้รูปภาพตัวยึด

en: Use Pre-Made Starter Site
th: ใช้ Starter Site ที่ทำไว้ล่วงหน้า

en: Use Relative Image Paths
th: ใช้พาธรูปภาพแบบสัมพัทธ์

en: Use Stock Images (Faster)
th: ใช้รูปภาพสต็อก (เร็วกว่า)

en: Use This Code
th: ใช้โค้ดนี้

en: Use This Image
th: ใช้รูปภาพนี้

en: Use This Text
th: ใช้ข้อความนี้

en: Use excerpts when defined
th: ใช้ข้อความย่อเมื่อกำหนดไว้

en: Use resizing
th: ใช้การปรับขนาด

en: Use selection as reference
th: ใช้การเลือกเป็นข้อมูลอ้างอิง

en: Use your original image as reference in the selected area. Changes will be more seamlessly integrated into the modified image.
th: ใช้รูปภาพต้นฉบับของคุณเป็นข้อมูลอ้างอิงในพื้นที่ที่เลือก การเปลี่ยนแปลงจะถูกรวมเข้ากับรูปภาพที่ปรับแก้ได้อย่างแนบเนียนยิ่งขึ้น

en: Used for icon button type
th: ใช้สำหรับประเภทปุ่มแบบไอคอน

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: Using Divi AI
th: การใช้ Divi AI

en: Using Divi Cloud
th: การใช้ Divi Cloud

en: Using the Divi Builder
th: การใช้ Divi Builder

en: Using the Divi Library
th: การใช้คลัง Divi

en: Using the Divi Theme Builder
th: การใช้ Divi Theme Builder

en: Vector Graphic
th: กราฟิกเวกเตอร์

en: Vertical Menu Orientation
th: การจัดวางเมนูแนวตั้ง

en: Vertically Centered
th: กึ่งกลางแนวตั้ง

en: View Details
th: ดูรายละเอียด

en: View Full Development Roadmap
th: ดูแผนงานการพัฒนาแบบเต็ม

en: View My Site
th: ดูเว็บไซต์ของฉัน

en: View Theme Options
th: ดูตัวเลือกธีม

en: View in Divi Marketplace
th: ดูใน Divi Marketplace

en: Visit The Migrator
th: ไปที่ตัวช่วยย้ายข้อมูล

en: Warning: This can cause JavaScript errors in some cases and should be used with care. When enabled, scripts registered by plugins and themes will be deferred to improve performance and jQuery will always be loaded in the body.
th: คำเตือน: อาจทำให้เกิดข้อผิดพลาด JavaScript ในบางกรณีและควรใช้อย่างระมัดระวัง เมื่อเปิดใช้งาน สคริปต์ที่ปลั๊กอินและธีมลงทะเบียนไว้จะถูกเลื่อนการโหลดเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพ และ jQuery จะถูกโหลดในส่วน body เสมอ

en: Watch video tutorials
th: ดูวิดีโอสอนใช้งาน

en: Watercolor
th: สีน้ำ

en: We are scanning your website to assess its compatibility with Divi 5. If your website is using modules that are not yet supported, we'll let you know which parts of your website will be affected so that you can decide whether or not to proceed with the migration. Unsupported modules will continue to function but won't benefit from Divi 5's performance improvements.
th: เรากำลังสแกนเว็บไซต์ของคุณเพื่อประเมินความเข้ากันได้กับ Divi 5 หากเว็บไซต์ของคุณใช้โมดูลที่ยังไม่รองรับ เราจะแจ้งให้ทราบว่าส่วนใดของเว็บไซต์จะได้รับผลกระทบ เพื่อให้คุณตัดสินใจได้ว่าจะดำเนินการย้ายต่อหรือไม่ โมดูลที่ไม่รองรับจะยังทำงานต่อไป แต่จะไม่ได้รับประโยชน์จากการปรับปรุงประสิทธิภาพของ Divi 5

en: We want to provide the community with as much information as possible about the current state of Divi 5. We give monthly updates on our progress and cover various topics related to Divi 5.
th: เราต้องการให้ข้อมูลกับชุมชนให้มากที่สุดเกี่ยวกับสถานะปัจจุบันของ Divi 5 เราอัปเดตความคืบหน้าเป็นรายเดือน และครอบคลุมหัวข้อต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับ Divi 5

en: Web Agency
th: เอเจนซีเว็บ

en: Web Agency Careers Page
th: หน้าร่วมงานกับเรา เอเจนซีเว็บ

en: Web Agency Contact Page
th: หน้าติดต่อ เอเจนซีเว็บ

en: Web Agency Home Page
th: หน้าแรก เอเจนซีเว็บ

en: Web Agency Landing Page
th: หน้าแลนดิ้ง เอเจนซีเว็บ

en: Web Agency Portfolio Page
th: หน้าพอร์ตโฟลิโอ เอเจนซีเว็บ

en: Web Agency Pricing Page
th: หน้าราคา เอเจนซีเว็บ

en: Web Agency Services Page
th: หน้าบริการ เอเจนซีเว็บ

en: Website Build Complete!
th: สร้างเว็บไซต์เสร็จสมบูรณ์!

en: Website Content Width
th: ความกว้างเนื้อหาเว็บไซต์

en: Website Default
th: ค่าเริ่มต้นของเว็บไซต์

en: Website Description (Optional)
th: คำอธิบายเว็บไซต์ (ไม่บังคับ)

en: Website Gutter Width
th: ความกว้างช่องไฟเว็บไซต์

en: Website Pages
th: หน้าเว็บไซต์

en: Wedding
th: งานแต่งงาน

en: Wedding About Page
th: หน้าเกี่ยวกับ งานแต่งงาน

en: Wedding Blog Page
th: หน้าบล็อก งานแต่งงาน

en: Wedding Contact Page
th: หน้าติดต่อ งานแต่งงาน

en: Wedding Details Page
th: หน้ารายละเอียด งานแต่งงาน

en: Wedding Gallery Page
th: หน้าแกลเลอรี งานแต่งงาน

en: Wedding Home Page
th: หน้าแรก งานแต่งงาน

en: Welcome to %s
th: ยินดีต้อนรับสู่ %s

en: Welcome to Divi!
th: ยินดีต้อนรับสู่ Divi!

en: Welcome to Divi! Before diving in to your new theme, please visit the <a style="color: #fff; font-weight: bold;" href="%1$s" target="_blank">Divi Documentation</a> page for access to dozens of in-depth tutorials.
th: ยินดีต้อนรับสู่ Divi! ก่อนเริ่มใช้งานธีมใหม่ของคุณ โปรดไปที่หน้า <a style="color: #fff; font-weight: bold;" href="%1$s" target="_blank">เอกสารประกอบ Divi</a> เพื่อเข้าถึงบทช่วยสอนเชิงลึกหลายสิบรายการ

en: We’re Migrating Your Site to the %s Framework!
th: เรากำลังย้ายไซต์ของคุณไปยังเฟรมเวิร์ก %s!

en: What are you writing about?
th: คุณกำลังเขียนเกี่ยวกับอะไร?

en: What happens when I run the Divi 5 migrator?
th: จะเกิดอะไรขึ้นเมื่อฉันเรียกใช้ตัวช่วยย้ายข้อมูล Divi 5?

en: What if something breaks after I run the migrator?
th: ถ้ามีอะไรพังหลังจากฉันเรียกใช้ตัวช่วยย้ายข้อมูลล่ะ?

en: What language should Divi AI write in? Divi AI can write in over 26 languages!
th: คุณต้องการให้ Divi AI เขียนเป็นภาษาใด? Divi AI เขียนได้มากกว่า 26 ภาษา!

en: What type of content are you writing? This will help Divi AI tailor the output to your desired format.
th: คุณกำลังเขียนเนื้อหาประเภทใด? สิ่งนี้จะช่วยให้ Divi AI ปรับผลลัพธ์ให้เหมาะกับรูปแบบที่คุณต้องการ

en: What would you like to create using custom code?
th: คุณต้องการสร้างอะไรโดยใช้โค้ดแบบกำหนดเอง?

en: When Critical CSS is enabled, Divi determines an "above the fold threshold" and defers all styles for elements below the fold. However, this threshold is just a estimate and can vary on different devices. Increasing threshold height will deffer fewer styles, resulting in slightly slower load times but less of a chance for Cumulative Layout Shifts to occur. If you are experiencing CLS issues you can increase the threshold height.
th: เมื่อเปิดใช้งาน Critical CSS แล้ว Divi จะกำหนด "เกณฑ์เหนือส่วนพับ" และเลื่อนสไตล์ทั้งหมดสำหรับองค์ประกอบที่อยู่ใต้ส่วนพับออกไป อย่างไรก็ตาม เกณฑ์นี้เป็นเพียงค่าประมาณและอาจแตกต่างกันไปตามอุปกรณ์ต่างๆ การเพิ่มความสูงของเกณฑ์จะเลื่อนสไตล์น้อยลง ส่งผลให้เวลาโหลดช้าลงเล็กน้อย แต่ลดโอกาสที่จะเกิด Cumulative Layout Shifts หากคุณกำลังพบปัญหา CLS คุณสามารถเพิ่มความสูงของเกณฑ์ได้

en: When possible, jQuery and jQuery Migrate will be moved to the body to speed up load times. If a third party plugin registers jQuery as a dependency, it will be moved back to the head.
th: เมื่อเป็นไปได้ jQuery และ jQuery Migrate จะถูกย้ายไปโหลดในส่วน body เพื่อให้โหลดเร็วขึ้น หากปลั๊กอินของบุคคลที่สามลงทะเบียน jQuery เป็น dependency ระบบจะย้ายกลับไปโหลดในส่วน head

en: When you define your keywords using custom fields you should use this value for the custom field Name. The Value of your custom field should be the meta keywords you would like to use, separated by comas.
th: เมื่อคุณกำหนดคีย์เวิร์ดด้วยฟิลด์แบบกำหนดเอง คุณควรใช้ค่านี้เป็นชื่อฟิลด์แบบกำหนดเอง ค่าในฟิลด์แบบกำหนดเองของคุณควรเป็นเมตาคีย์เวิร์ดที่คุณต้องการใช้ โดยคั่นด้วยจุลภาค

en: When you define your meta description using custom fields you should use this value for the custom field Name. The Value of your custom field should be the custom description you would like to use.
th: เมื่อคุณกำหนดเมตาคำอธิบายด้วยฟิลด์แบบกำหนดเอง คุณควรใช้ค่านี้เป็นชื่อฟิลด์แบบกำหนดเอง ค่าในฟิลด์แบบกำหนดเองของคุณควรเป็นคำอธิบายแบบกำหนดเองที่คุณต้องการใช้

en: When you define your title using custom fields you should use this value for the custom field Name. The Value of your custom field should be the custom title you would like to use.
th: เมื่อคุณกำหนดชื่อเรื่องด้วยฟิลด์แบบกำหนดเอง คุณควรใช้ค่านี้เป็นชื่อฟิลด์แบบกำหนดเอง ค่าในฟิลด์แบบกำหนดเองของคุณควรเป็นชื่อเรื่องแบบกำหนดเองที่คุณต้องการใช้

en: When you save layouts to Divi Cloud, they become available on every website you build.
th: เมื่อคุณบันทึกเลย์เอาต์ไปยัง Divi Cloud เลย์เอาต์เหล่านั้นจะพร้อมใช้งานบนทุกเว็บไซต์ที่คุณสร้าง

en: When you sync %s to Divi Cloud, they become available on every website you build.
th: เมื่อคุณซิงค์ %s ไปยัง Divi Cloud รายการเหล่านั้นจะพร้อมใช้งานบนทุกเว็บไซต์ที่คุณสร้าง

en: While Divi 5 was built to be backward compatible, the backward compatibility system is in its alpha stage. Some creators don't want to participate in the testing phase.
th: แม้ว่า Divi 5 จะถูกสร้างมาให้ใช้งานร่วมกับเวอร์ชันก่อนหน้าได้ แต่ระบบความเข้ากันได้ย้อนหลังยังอยู่ในช่วงอัลฟา ผู้สร้างบางรายไม่ต้องการเข้าร่วมในช่วงการทดสอบ

en: While creating your site, something got hung up. Click Retry to resume where things left off, or Cancel to restore your site to its previous state.
th: ระหว่างสร้างเว็บไซต์ของคุณ ระบบเกิดติดขัดขึ้น คลิก ลองอีกครั้ง เพื่อทำต่อจากจุดที่ค้างไว้ หรือคลิก ยกเลิก เพื่อคืนค่าเว็บไซต์กลับสู่สถานะก่อนหน้า

en: Why am I getting an orange warning in the admin bar?
th: ทำไมฉันถึงได้รับคำเตือนสีส้มในแถบผู้ดูแลระบบ?

en: Widget Bullet Color
th: สีจุดนำหน้าวิดเจ็ต

en: Widget Header Color
th: สีหัวเรื่องวิดเจ็ต

en: Widget Link Color
th: สีลิงก์วิดเจ็ต

en: Widget Text Color
th: สีข้อความวิดเจ็ต

en: Widgets
th: วิดเจ็ต

en: Widgets are Incompatible with %s
th: วิดเจ็ตไม่เข้ากันได้กับ %s

en: Width
th: ความกว้าง

en: Will Divi 5 work with modules from the Divi Marketplace?
th: Divi 5 จะทำงานร่วมกับโมดูลจาก Divi Marketplace ได้ไหม?

en: WooCommerce Plugin Status
th: สถานะปลั๊กอิน WooCommerce

[ctx: WooCommerce items number]
en: %1$s Item | %1$s Items
th[0]: รายการ %1$s
th[1]: รายการ %1$s

en: WordPress loads it's own WordPress emojis. Modern browsers support native emojis, making WordPress's emojis unnecessary in most cases. Removing WordPress emojis removes unneeded assets and improves performance.
th: WordPress โหลดอีโมจิของ WordPress เอง เบราว์เซอร์สมัยใหม่รองรับอีโมจิแบบเนทีฟ ทำให้อีโมจิของ WordPress ไม่จำเป็นในกรณีส่วนใหญ่ การลบอีโมจิของ WordPress จะลดไฟล์ที่ไม่จำเป็นและช่วยปรับปรุงประสิทธิภาพ

en: Words
th: คำ

en: Write %s With AI
th: เขียน %s ด้วย AI

en: Writing Content
th: กำลังเขียนเนื้อหา

en: Writing Text Content
th: กำลังเขียนเนื้อหาข้อความ

en: X Profile Url
th: URL โปรไฟล์ X

en: Yes
th: ใช่

en: Yoga Studio
th: สตูดิโอโยคะ

en: Yoga Studio About Page
th: หน้าเกี่ยวกับ สตูดิโอโยคะ

en: Yoga Studio Blog Page
th: หน้าบล็อก สตูดิโอโยคะ

en: Yoga Studio Classes Page
th: หน้าคลาส สตูดิโอโยคะ

en: Yoga Studio Contact Page
th: หน้าติดต่อ สตูดิโอโยคะ

en: Yoga Studio Home Page
th: หน้าแรก สตูดิโอโยคะ

en: Yoga Studio Landing Page
th: หน้าแลนดิ้ง สตูดิโอโยคะ

en: Yoga Studio Team Page
th: หน้าทีมงาน สตูดิโอโยคะ

en: You are using outdated version of Divi. New version is
th: คุณกำลังใช้ Divi เวอร์ชันที่ล้าสมัย เวอร์ชันใหม่คือ

en: You are using the latest version of Divi.
th: คุณกำลังใช้ Divi เวอร์ชันล่าสุด

en: You can continue to alter and improve the content that was generated by giving AI further instructions.
th: คุณสามารถปรับแก้และพัฒนาเนื้อหาที่สร้างขึ้นได้ต่อ โดยให้คำสั่งเพิ่มเติมแก่ AI

en: You can disable this option if you want to remove the comments and comment form from single post pages.
th: คุณสามารถปิดตัวเลือกนี้ได้ หากต้องการนำความคิดเห็นและแบบฟอร์มแสดงความคิดเห็นออกจากหน้าบทความเดี่ยว

en: You can find your API Key <a href="%s" target="_blank">here</a>.
th: คุณสามารถดู API Key ได้ที่ <a href="%s" target="_blank">นี่</a>.

en: You can generate 10 layouts
th: คุณสามารถสร้างเลย์เอาต์ได้ 10 แบบ

en: You can try out Divi AI 100 times
th: คุณสามารถลองใช้ Divi AI ได้ 100 ครั้ง

en: You can visit Elegant Themes and contact our support team using the pink chat icon. Give them details about the bug, and we'll handle it from there!
th: คุณสามารถไปที่ Elegant Themes และติดต่อทีมซัพพอร์ตของเราโดยใช้ไอคอนแชทสีชมพู แจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับบั๊ก แล้วเราจะจัดการต่อจากนั้น!

en: You don't have pages
th: คุณไม่มีหน้า

en: You have hit your 500MB Limit. To continue to save items to your Divi Cloud, you must delete some of your existing items to free up space or upgrade your Divi Cloud storage.
th: คุณแตะขีดจำกัด 500MB แล้ว หากต้องการบันทึกรายการไปยัง Divi Cloud ต่อไป คุณต้องลบบางรายการที่มีอยู่เพื่อเพิ่มพื้นที่ว่าง หรืออัปเกรดพื้นที่จัดเก็บ Divi Cloud ของคุณ

en: You have to update Divi in order to use AI.
th: คุณต้องอัปเดต Divi เพื่อใช้งาน AI

en: You will see this warning if a page contains an un-converted Divi 4 module, of if one of your plugins uses the legacy Divi 4 framework. We built Divi 5 to be backwards compatible with Divi 4 plugins, such as modules from the Divi Marketplace. Until creators update their plugins for Divi 5, legacy plugins will continue to function using the legacy Divi 4 framework. However, loading the Divi 4 framework comes at a performance cost. The orange warning informs you that a plugin you are using is tapping into the legacy framework, and the page is not benefiting from Divi 5's performance improvements.
th: คุณจะเห็นคำเตือนนี้หากหน้ามีโมดูล Divi 4 ที่ยังไม่ได้แปลง หรือหากปลั๊กอินตัวใดตัวหนึ่งของคุณใช้เฟรมเวิร์ก Divi 4 แบบเดิม เราสร้าง Divi 5 ให้รองรับการทำงานย้อนหลังกับปลั๊กอิน Divi 4 เช่น โมดูลจาก Divi Marketplace จนกว่าผู้สร้างจะอัปเดตปลั๊กอินให้รองรับ Divi 5 ปลั๊กอินแบบเดิมจะยังคงทำงานโดยใช้เฟรมเวิร์ก Divi 4 แบบเดิม อย่างไรก็ตาม การโหลดเฟรมเวิร์ก Divi 4 จะมีต้นทุนด้านประสิทธิภาพ คำเตือนสีส้มจะแจ้งให้คุณทราบว่าปลั๊กอินที่คุณใช้อยู่กำลังเรียกใช้เฟรมเวิร์กแบบเดิม และหน้านั้นไม่ได้รับประโยชน์จากการปรับปรุงประสิทธิภาพของ Divi 5

en: Your %1$s subscription has expired. In order to download Premade Layouts from the %2$s Library you must <a href="%3$s" target="_blank">renew your subscription</a>.
th: การสมัครสมาชิก %1$s ของคุณหมดอายุแล้ว หากต้องการดาวน์โหลดเลย์เอาต์สำเร็จรูปจากคลัง %2$s คุณต้อง <a href="%3$s" target="_blank">ต่ออายุการสมัครสมาชิก</a>.

en: Your Divi AI usage limit has been exceeded. Upgrade Divi AI membership to use Divi AI without any limits!
th: คุณใช้งาน Divi AI ครบตามขีดจำกัดแล้ว อัปเกรดสมาชิก Divi AI เพื่อใช้งาน Divi AI ได้แบบไม่จำกัด!

en: Your Divi Cloud Session Has Ended
th: เซสชัน Divi Cloud ของคุณสิ้นสุดลงแล้ว

en: Your Divi Cloud membership has expired
th: สมาชิกภาพ Divi Cloud ของคุณหมดอายุแล้ว

en: Your Divi Cloud membership has expired. To access items stored on your cloud, please <a href="%s" target="_blank">renew your Divi Cloud membership</a>.
th: สมาชิกภาพ Divi Cloud ของคุณหมดอายุแล้ว หากต้องการเข้าถึงรายการที่จัดเก็บไว้บนคลาวด์ของคุณ โปรด <a href="%s" target="_blank">ต่ออายุสมาชิกภาพ Divi Cloud</a>.

en: Your Divi Cloud session has ended. Please try logging in again. If you continue to experience authorization failures, try closing Library modal and opening it again so that your authorization token can be regenerated.
th: เซสชัน Divi Cloud ของคุณสิ้นสุดลงแล้ว โปรดลองเข้าสู่ระบบอีกครั้ง หากยังคงเกิดปัญหาการยืนยันสิทธิ์ ให้ลองปิดโมดอลคลังและเปิดใหม่อีกครั้ง เพื่อให้สามารถสร้างโทเค็นการยืนยันสิทธิ์ขึ้นใหม่ได้

en: Your Divi is outdated
th: Divi ของคุณล้าสมัย

en: Your Divi license key has expired
th: คีย์ไลเซนส์ Divi ของคุณหมดอายุแล้ว

en: Your Divi license key is active
th: คีย์ไลเซนส์ Divi ของคุณใช้งานอยู่

en: Your Divi license key is invalid
th: คีย์ไลเซนส์ Divi ของคุณไม่ถูกต้อง

en: Your Elegant Themes username is invalid
th: ชื่อผู้ใช้ Elegant Themes ของคุณไม่ถูกต้อง

en: Your Existing Pages
th: หน้าที่มีอยู่ของคุณ

en: Your Saved Layouts
th: เลย์เอาต์ที่คุณบันทึกไว้

en: Your Site Is Ready!
th: เว็บไซต์ของคุณพร้อมแล้ว!

en: Your Site Is Using Modules Not Fully Supported By %s
th: ไซต์ของคุณกำลังใช้โมดูลที่ยังรองรับไม่เต็มที่โดย %s

en: Your Website Doesn't require Migration. You're Ready To Go!
th: เว็บไซต์ของคุณไม่จำเป็นต้องย้าย คุณพร้อมใช้งานแล้ว!

en: Your free Divi AI usage limit has been exceeded. Purchase a Divi AI membership to use Divi AI without any limits!
th: คุณใช้งาน Divi AI ฟรีครบตามขีดจำกัดแล้ว ซื้อสมาชิก Divi AI เพื่อใช้งาน Divi AI ได้แบบไม่จำกัด!

en: Your image will be upscaled to the size defined here.
th: รูปภาพของคุณจะถูกขยายความละเอียดเป็นขนาดที่กำหนดไว้ที่นี่

en: Your license key has expired.
th: คีย์ไลเซนส์ของคุณหมดอายุแล้ว

en: Your site uses third party modules that are not currently supported by %s. That's ok; you can still migrate. However, these modules won't be converted and will run in backward compatibility mode. The parts of your website that use these modules will not benefit from Divi 5's performance improvements, and unconverted modules can't use Divi 5's new features. If your website relies heavily on incompatible modules, you may consider sticking with Divi 4 until the developers update the modules for Divi 5.
th: ไซต์ของคุณใช้โมดูลจากผู้ให้บริการภายนอกที่ยังไม่รองรับโดย %s ไม่เป็นไร; คุณยังคงย้ายได้ อย่างไรก็ตาม โมดูลเหล่านี้จะไม่ถูกแปลงและจะทำงานในโหมดความเข้ากันได้ย้อนหลัง ส่วนของเว็บไซต์ที่ใช้โมดูลเหล่านี้จะไม่ได้รับประโยชน์จากการปรับปรุงประสิทธิภาพของ Divi 5 และโมดูลที่ยังไม่ถูกแปลงจะไม่สามารถใช้ฟีเจอร์ใหม่ของ Divi 5 ได้ หากเว็บไซต์ของคุณพึ่งพาโมดูลที่ไม่เข้ากันเป็นจำนวนมาก คุณอาจพิจารณาใช้ Divi 4 ต่อไปจนกว่านักพัฒนาจะอัปเดตโมดูลให้รองรับ Divi 5

en: Your website is being created! Sit back and relax while Divi Quick Sites generates content and configures your menu, templates, styles and presets.
th: กำลังสร้างเว็บไซต์ของคุณ! นั่งพักผ่อนได้เลยในขณะที่ Divi Quick Sites สร้างเนื้อหาและกำหนดค่าเมนู เทมเพลต สไตล์ และพรีเซ็ตของคุณ

en: Your website is ready to go. Below is a list of pages and templates that were created. Next, visit your website and jump into the Divi Builder to edit your content.
th: เว็บไซต์ของคุณพร้อมใช้งานแล้ว ด้านล่างคือรายการหน้าและเทมเพลตที่ถูกสร้างขึ้น จากนั้นให้ไปที่เว็บไซต์ของคุณและเข้า Divi Builder เพื่อแก้ไขเนื้อหาของคุณ

en: Your website's existing content will be returned to the state that it was in before converting to Divi 5. You will lose any changes you made while using Divi 5. Only posts and pages that existed before conversion will be affected.
th: เนื้อหาที่มีอยู่ในเว็บไซต์ของคุณจะถูกคืนกลับไปเป็นสถานะก่อนการแปลงเป็น Divi 5 คุณจะสูญเสียการเปลี่ยนแปลงใด ๆ ที่ทำไว้ระหว่างการใช้ Divi 5 เฉพาะโพสต์และหน้าที่มีอยู่ก่อนการแปลงเท่านั้นที่จะได้รับผลกระทบ

en: You’re Almost There!
th: ใกล้เสร็จแล้ว!

en: comments
th: ความคิดเห็น

[ctx: documentation links]
en: Support
th: การสนับสนุน

en: for free. Upgrade to enjoy
th: ฟรี อัปเกรดเพื่อใช้งาน

[ctx: general options]
en: General
th: ทั่วไป

en: hide error message
th: ซ่อนข้อความข้อผิดพลาด

[ctx: integrate third-party code]
en: Integration
th: การผสานรวม

[ctx: navigation menu]
en: Navigation
th: การนำทาง

[ctx: page/post]
en: Layout
th: เลย์เอาต์

en: request it here
th: ขอได้ที่นี่

en: settings reset.
th: รีเซ็ตการตั้งค่าแล้ว

en: settings saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: show error message
th: แสดงข้อความข้อผิดพลาด

[ctx: site ads placement areas]
en: Ads
th: โฆษณา

[ctx: site color scheme]
en: Colorization
th: การปรับสี

[ctx: theme updates]
en: Updates
th: อัปเดต

en: unlimited usage.
th: ได้ไม่จำกัด

en: uploaded logo
th: อัปโหลดโลโก้แล้ว

en: you don't have sufficient permissions to access this page
th: คุณไม่มีสิทธิ์เพียงพอในการเข้าถึงหน้านี้

en: « Go Back
th: « ย้อนกลับ
